Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าจะเล่น phenom II แนะนำรุ่นไหนครับ ถ้าเอาไปOC

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าจะเล่น phenom II แนะนำรุ่นไหนครับ ถ้าเอาไปOC

เนื่องจากตามเทคโนโลยีIntelไม่ไหว(แพงเกิ๊นน) จึงคิดหันกลับมาเล่น AMD อีกครั้งครับ

CPU+M/B(asus) ครับ งบเอาไว้ก่อนครับ เน้นยืดหยุ่นครับ light load กินไฟน้อย OC ได้พอประมาณ

ขอบคุณครับ

ตอนนี้มีแค่ 720BE กะ 810 ที่น่าเล่น แต่แพงเกินควรจะเป็นนะผมว่า
    รออีกแค่ 1-2 อาทิตย์ จะมีลอตใหม่มา เป็นพวก 925 945

Comment

Originally posted by Ammer View Post
      ตอนนี้มีแค่ 720BE กะ 810 ที่น่าเล่น แต่แพงเกินควรจะเป็นนะผมว่า
      รออีกแค่ 1-2 อาทิตย์ จะมีลอตใหม่มา เป็นพวก 925 945
      เอ.... แล้วบอร์ดล่ะครับ

ขอบคุณครับ

Comment

Phenom II 940 เลยครับแรงมากมาย

Comment

ฟีน่อม 940 ไกลมากมาย

Comment

PHENOM II X3 720 BE_________________5890

ASUS M4A79 DELUXE__________________6950

GIGABYTE MA790XT-UD4P______________4990

DFI LP DK 790GX-M2RS_________________5600

ลองดูครับ เปิด หัวเลย

Comment

ถ้าจะเล่นแบบเปิดหัวด้วยแนะนำว่าไปอ่านในกระทู้นี้ด้วยนะครับ
              http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=428255

แต่ขอบอกไว้อย่างหนึ่งว่า CPU เปิดหัวได้ไม่ทุกตัว ฉะนั้นถ้าหวังจะเปิดหัวอย่างเดียวอาจผิดหวังได้

ดูจากตัวเก่าของท่าน Q6600 @ 3.789G แล้ว ผมว่าใช้ตัวเก่าไปก่อนดีกว่า ยังไม่มีความจำเป็นต้องเปลียน

Comment

Phenom II 940 ตามข้างบน

แต่ ชุดเก่าก็ยังแรง ตามข้างบน

Comment

เชื่อผม เก็บ Q6600 ไว้ครับ

Comment

ถ้าเน้น ๆ จริง

940 กับ 720 เท่านั้น

ส่วนบอร์ดแนะนำเลยก็ DFI LP DK 790FXB-M2RSH ครับ

Comment

720BE ก็ดีนะครับ ถ้า ฮาร์แว พร้อมก็ 940 ดีๆนี้เองครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                        720BE ก็ดีนะครับ ถ้า ฮาร์แว พร้อมก็ 940 ดีๆนี้เองครับ
                        ไม่ใช่ 940 ครับ 955 เลยและ

Comment

Originally posted by eXzato View Post
                          ไม่ใช่ 940 ครับ 955 เลยและ
                          ได้ฟังแบบนี้ ตาลุก นะเนี้ย เอิ้กๆๆ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                            ได้ฟังแบบนี้ ตาลุก นะเนี้ย เอิ้กๆๆ
                            เปิดหัวให้ได้ แล้วมันจะแปลงร่างเป็น 955

แต่ 955 เห็นว่าocง่ายกว่านิครับ

Comment

Originally posted by _d View Post
                              เปิดหัวให้ได้ แล้วมันจะแปลงร่างเป็น 955

แต่ 955 เห็นว่าocง่ายกว่านิครับ

แม่เจ้า

ซื้อ 720 BE คุ้มมากเลย

Comment

Working...
                              X