Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีมี75000 เอาไรดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีมี75000 เอาไรดีครับ

ราคารวมจอ LCD 19"
    เอา VGA asus 8800GTX 768mb

รุ่นที่พี่ทำงานฝากถาม

เขาเพ่งจบมาจากนอกเลยมีทุนเยอะหน่อยไม่ได้มาป่าวน่ะครับกำลังช่วยๆเขาดูอยู่
    Last edited by bomfeedback; 3 Oct 2007, 11:40:00.

ขอเป็นIntelนะครับ คิดว่าน่าจะเป็น6850 แต่ไม่รู้เอาบอร์ดไรดี
    แล้วPower 750w คงพอมั้ง

Comment

พี่ครับ ช่วยจัดสเปกคอ,ทีครับ งานของผม เน้นไรท์หนังครับ VCD - DVD และเก็บข้อมูลมากๆ ครับ ไม่ทราบว่าควรจะเน้นทางไหนมากๆๆครับ HD ซะ250 GB มีเงินอยู่ประมาณ 9000 บาท ไม่เอาจอ - คีย์บอร์ด ครับ

Comment

ไปตั้งกระทู้ใหม่สิครับ

Comment

หาเสปกตามชอบจากลิงค์ใต้รูปเลยครับ

Comment

เสนอแนวเล่นๆครับ จัดสเปคสนุกดี

ของที่คุณเจาะจงมาก่อนนะครับ
            VGA Asus 8800GTX 22500
            CPU E6850 7000 เบลอเป็นเหตุท่านวิกรมาแซวเต็มๆ 5555 จริงๆหมื่นนึงครับ
            LCD 19" 6000-11000 [อันนี้ผมแนะนำท่านว่าให้พารุ่นพี่ท่านเดินไปดูเลยครับ เพราะความชอบแต่ละบุคคลไม่เหมือนกัน ไปดูครับว่าชอบภาพแบบไหน แล้วก็หยิบจ่ายไปเลย]

ที่เหลือละเลงตามสะดวก 555
            RAM
            -เรือใบ 1GB/800*2 4500 [5000ถ้าเป็นรุ่น CL4-4-4-12] เพราะเน้นประกันไหม้เคลมได้ [แต่ว่าคนปกติเขาก็ไม่ได้เอาไปทำให้มันไหม้อยู่แล้วอะนะ 555]
            -Gskill 4PQ/800 4GB(2GBx2) 10000 [เผื่อไว้ให้บางทีอยากใช้วิสต้า]
            PSU
            -THERMALTAKE TOUGHPOWER 750W 5900
            HDD
            -WesternDigital 5000YS 500GB 5000
            MotherBoard
            -Asus P5K-E WIFI 6600
            DVDRW
            -LG 1200
            Case
            -แล้วแต่ความชอบอีกแล้วครับท่าน มีตั้งแต่ไม่กี่ร้อย ยันเป็นหมื่นครับ เดินเลือกตามสะดวก
            อื่นๆ เช่น ลำโพง[อันนี้ใครก็จัดให้ไม่ได้ครับ รสนิยมเสียงแต่ละคนไม่เหมือนกัน] เม้าส์ คีย์บอร์ด จัดได้เองตามประสงค์ไม่น่าให้คนอื่นเลือกครับ

สุดท้ายนี้ ถ้าเกิดว่าขี้เกียจเดินเลือก ก็ตรงไปร้าน Jedi กับ TK ดูครับ บอกสเปคไปจบครับ หรือจะให้เขาจัดให้ก็ได้ งบขนาดนี้สบายครับ
            Last edited by papababa; 3 Oct 2007, 16:27:59.

Comment

E6850 7000 จขกท คว้าเลย ครับ โครตถูก
              Attached Files

Comment

ที่ไหนขายอ่ะ 7000 อ่ะครับ เพราะว่าวันนี้จะไปจัดอยู่เนี่ยครับ
                ปล่อย Q6600 แระ....................ราคาดีเจงๆ

Comment

ขออภัยครับ ผิดๆ
                  เบลอครับ
                  10000 ตะหาก

ยอมรับความเบลอของตัวเอง
                  ไม่แก้ตัวครับเน้นให้ดูชัดๆไปเลย
                  Last edited by papababa; 3 Oct 2007, 16:29:44.

Comment

Originally posted by bomfeedback View Post

เขาเพ่งจบมาจากนอกเลยมีทุนเยอะหน่อยไม่ได้มาป่าวน่ะครับกำลังช่วยๆเขาดูอยู่
                    เค้าเล่นเกมอะไรอ่ะครับ ระบุได้ไหม เดียวมันจะกลายเปนคอมแพงคับ

Comment

Originally posted by bomfeedback View Post

E6850 9500
                      DFI INFINITY IRON 5200
                      RAM ROX 800 1Gx4 5800
                      HDD 160Gx2 RAID0 4000
                      DVDRW 1200
                      PCI-E 8800ULTRA 33200
                      CASE C5 2000
                      ThermalTake ToughPower 850W 6900
                      LCD 19" 6500

74300

Originally posted by oclcster View Post
                      พี่ครับ ช่วยจัดสเปกคอ,ทีครับ งานของผม เน้นไรท์หนังครับ VCD - DVD และเก็บข้อมูลมากๆ ครับ ไม่ทราบว่าควรจะเน้นทางไหนมากๆๆครับ HD ซะ250 GB มีเงินอยู่ประมาณ 9000 บาท ไม่เอาจอ - คีย์บอร์ด ครับ
                      เช็ค PM

Comment

ขอบคุณทุกท่านครับ

Comment

ตอมแพงเดียวปัด link กระทู้ท่านวิกรที่สอนให้รู้จักพอเลย อิอิ

Comment

ท่าน wikorn ครับ บอร์ด DFI INFINITY IRON นี่ถ้าไม่เอามา OC จาใช้ดีป่าวครับ เห็นเค้าบอกมาเอามาทำงาน ผมก็สนอยู่เหมือนกันนะ เอามาใช้เล่นเกมส์ไม่ OC นะครับ

Comment

Originally posted by My Name Ki View Post
                              ตอมแพงเดียวปัด link กระทู้ท่านวิกรที่สอนให้รู้จักพอเลย อิอิ
                              แพงไม่ว่าถ้ารู้จักใช้ให้คุ้ม เอิ้กๆๆ

Originally posted by zweetlybk View Post
                              ท่าน wikorn ครับ บอร์ด DFI INFINITY IRON นี่ถ้าไม่เอามา OC จาใช้ดีป่าวครับ เห็นเค้าบอกมาเอามาทำงาน ผมก็สนอยู่เหมือนกันนะ เอามาใช้เล่นเกมส์ไม่ OC นะครับ
                              ดีครับ ไม่ว่าจะ OC หรือ ธรรมดา แต่ DFI มันเดิมมาเพิ่อ OC ครับ ถึงจะคุ้ม ส่วนมาก คนที่ซื้อ DFI จะมีความคาดหวัง อยู่แล้วว่าต้องการ OC ถึง มีตัวเลือกยี้ห้อนี้ในใจครับ

Comment

Working...
                              X