Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถาจะใช้คอมเน้นเล่นเกมเป็นหลักควรจะใช้Quad CoreหรือCore 2 Duo ดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถาจะใช้คอมเน้นเล่นเกมเป็นหลักควรจะใช้Quad CoreหรือCore 2 Duo ดีครับ

ตามหัวข้ออะครับ เล่นเกมโหดๆหนักๆควรจะใช้Quad core หรือ Core2 Duo ดีครับ ขอความเห็นหน่อย ขอประสิทธิภาพ และก็ ความคุ้มราคาด้วยครับ

คุ้มตังสุด=Core 2
    เงินเหลือ=Quad

ปล.ตามเงินในกระเป๋าด้วยครับ

Comment

ถ้าเป็นผม(ที่เล่นเกมสามัญธรรมดา) จะเลือก C2D ครับ(พวก 8200 อ่ะ)
      เพราะมันก็ยังมีเกมอีกเยอะแยะที่ยังไม่ support 4 คอร์
      แต่ถ้าชอบแรงยาวๆก็จัด 4 หัวปายเลย

Comment

แล้วถ้าทำPhotoShopล่ะครับ อันไหนน่าสนใจ

จริงๆผมเล็งจตุคอร์(Q6600)ไว้เพราะเห็นเพื่อนๆเค้าใช้กันแล้วเร็วจี๋

เลยลองมาถามแพทย์เฉพาะทาง[OCZ]ดูครับ

กับราคาที่ต่างกัน2พันของ Q6600กับ E8400 อันไหนคุ้มกว่าในระยะยาวครับ

อ้อ....เกมส์ไม่แต่เลยจ้า เล่นแต่PSP

(ขอรบกวน จขกท. ร่วมแจมด้วยนะครับ หัวข้อตั้งได้ดีมาก แต่ของผมไม่เน้นเกมส์เลย)

Comment

Quad

Comment

ใช้ E8200 ให้ถึง 60 % ก่อนเหอะครับ ค่อยขยับไปเป็น Q6600 เหอะ ๆ

Comment

เรียกแพทย์ ocz 555555+

Comment

งั้นรบกวนขอซักชุดก็แล้วกัน555+

เอา CPU MB RAM 3อย่างพอ

เน้นPhotoshopครับ ไฟล์ภาพใหญ่ 20-30Layerครับ(ไม่ใช่แค่เปิดภาพ แล้วAuto Level+USMนะครับ อิอิ)

ขอบคุณมากครับ

Comment

CPU : Q6600
                  CPU COOLER : THERMALRIGHT ULTRA 120 EXTREME + พัดลมรอบจัด 120 MM.
                  MB : ASUS MAXIMUS
                  RAM : G.SKILL 4GBx4 HK/800

*เน้นPhotoshopครับ RAM 2GB มันไม่ค่อยพอจริงๆครับ ผมใช้ตกแต่งภาพอยุ่ ยังอืดๆหน่อยๆ

Comment

ขอบคุณมากครับ รบกวนพื้รที่จขกท.เท่านี้แหละครับ

อายจัง....ขอโทษและขอขอบคุณมากครับ ทั้งสำหรับคำตอบและสำหรับพื้นที่

เดี๋ยวผมไปตั้งกระทู้เองดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by 9george View Post
                      ขอบคุณมากครับ รบกวนพื้รที่จขกท.เท่านี้แหละครับ

อายจัง....ขอโทษและขอขอบคุณมากครับ ทั้งสำหรับคำตอบและสำหรับพื้นที่

เดี๋ยวผมไปตั้งกระทู้เองดีกว่าครับ
                      ก็เขาไม่รู้จะจัดให้คุณยังไงอ่ะนะ งบก็ไม่บอกมา ไม่รู้จะเอาอะไรให้ดี

Comment

Originally posted by 9george View Post
                        งั้นรบกวนขอซักชุดก็แล้วกัน555+

เอา CPU MB RAM 3อย่างพอ

เน้นPhotoshopครับ ไฟล์ภาพใหญ่ 20-30Layerครับ(ไม่ใช่แค่เปิดภาพ แล้วAuto Level+USMนะครับ อิอิ)

ขอบคุณมากครับ
                        Q6600 9600
                        ASUS P5KR 4200 รับแรง PS2 ไม่ได้ช้าไปกว่าบอร์ดเทพ ราคาเป็น 10000
                        RAM ROX 667 2Gx4 6000 อันนี้ เทพจริง น่าลงทุนกว่า vista 64 บิต ลง PS2 ได้แน่นอนครับ ผมลองแล้ว

Comment

Q6600 9600
                          ASUS P5KR 4200 รับแรง PS2 ไม่ได้ช้าไปกว่าบอร์ดเทพ ราคาเป็น 10000
                          RAM ROX 667 2Gx4 6000 อันนี้ เทพจริง น่าลงทุนกว่า vista 64 บิต ลง PS2 ได้แน่นอนครับ ผมลองแล้ว
                          ขอบคุณมากครับคุณwikorn แสดงว่าแค่20000ก็สามารถใช้งานได้เยี่ยมและอีกนานเลยใช่ไหมครับ

น่าสนใจมากครับ(อ้อ แรมนี่ 2GX4 เลยหรือครับ)

Comment

ตอนแรกก็อยากได้ Q6600 เหมือนกันครับ แต่ว่าผมเล่นเกมส์ทั้งวัน เลยหันมาสนE8400 ดีกว่า เพราะว่าQ6600 แด๊กไฟมากกว่า E8400 พอสมควรเลยอะ ประมาณ30W อีกอย่าง E8400 ก็น่าจะเหลือเฟือแล้วอะครับ สำหรับการใช้งาน

Comment

2 หัว พอเพียง 4 หัว เหลือเฟือ

Comment

Working...
                              X