Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชี้แนะทีครับเรื่องการเคลมลำโพง x3

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ชี้แนะทีครับเรื่องการเคลมลำโพง x3

ผมมีลำโพง microlab x3 2.1 ซื้อมาได้2อาทิตย์แล้ว และเมื่อไม่กี่นาทีนี้ฟ้าผ่าทำให้ลำโพงเสียงไม่ดัง มีเสียงดังซ่า ๆผมขอถามว่า
    1. ประกันเท่าไรครับ จำไม่ได้พอดีรีบซื้อเลยจำไม่ได้
    2. เวลาผมเอาลำโพงไปเคลมจะแจ้งเขาว่าโดนฟ้าผ่าหรือจะให้โกหกแนะนำทีครับ
    3. ถ้าผมเอาลำโพงไปเคลมจะได้ของใหม่เลยหรือไม่ เพราะลำโพงหนักมาก
    4. ถ้าผมจะเอาลำโพงที่ซ่อมที่อมรหรือร้านซ่อมจะดีกว่าเคลมกับทางร้านหรือเปล่า

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดี ๆครับ

เอาไปที่ร้านเครมชุดใหม่ครับ

Comment

Originally posted by sc View Post
      เอาไปที่ร้านเครมชุดใหม่ครับ
      เขาจะเปลี่ยนใหม่ให้ผมเลยใช่ไหมครับ เขาคงไม่ซ่อมใช่ไหม ผมขี้เกียจรอ อยู่ต่างจังหวัดด้วย

Comment

Originally posted by lucif3r View Post
        เขาจะเปลี่ยนใหม่ให้ผมเลยใช่ไหมครับ เขาคงไม่ซ่อมใช่ไหม ผมขี้เกียจรอ อยู่ต่างจังหวัดด้วย
        ใช้ครับ..เคยซื้อประกันแค่6เดือน เสียเปลี่ยนใหม่เลยครับ

Comment

ของผมประกัน 1 ปีครับ

Comment

แล้วอย่าลืมซื้อ surge protector หรือไม่ก็ UPS นะครับ ^^

Comment

Originally posted by เจ้าชายกบ View Post
              แล้วอย่าลืมซื้อ surge protector หรือไม่ก็ UPS นะครับ ^^
              ขอบคุณครับ

Comment

เหอ ๆ น่ากัวมากมาย

Comment

Working...
                X