Announcement

Collapse
No announcement yet.

.. ผมโดนอาถรรพ์เกมส์ Dead Space เข้าให้แล้ว ..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• .. ผมโดนอาถรรพ์เกมส์ Dead Space เข้าให้แล้ว ..

.. ผมโดนอาถรรพ์เกมส์ Dead Space เข้าให้แล้ว .. ผมพึ่งโหลต Dead Space ในบิทเสร็จ ตอนตี 2 โอนโปรแกรมจากเครื่องที่โหลตมาลงเครื่องใหม่ เสร็จ เครื่องที่โหลตตอนแรกเลยปล่อยบิททิ้งไว้ แล้วมานั่งลงโปรแกรมที่เครื่องใหม่ แล้วลองเปิดเล่นดูก่อน โอเค เรียบร้อยเล่นได้ ปิดคอมคอยให้หลานมาเล่นวันนี้ .... เวลาผ่านไปถึงตอนตี 5 กำลังหลับฝันดีอยู่เลย เกิดเสียงประหลาด จากคอมตัวที่ปล่อยบิท มันเหมือนเสียงของตัว DVD มันพยายามเปิดลิ้นชักออกมาให้ได้ ผมตกใจตื่น (+ตกใจกลัวผีด้วย) เลยไปนั่งตรวจดูคอมมันมีปัญหาอะไร ตรวจเท่าไหร่ก็หาไม่เจอ ตัวDVD มันก็พยายามดันลิ้งชักออกมาให้ได้ (เป็นช่วงๆ) ลองบู๊ตเครื่องดูฟร่ะ เพื่อวินโด้แฮงค์ พอเครื่องเริ่มบู๊ต ลิ้งชัก DVD มันก็สไลอออกมาเลย กรรมแล้วสิ ไม่ใช้วินโด้แล้ว เลยทำการปิดคอม กะวันนี้พามันไปหาหมอตรวจโรค แต่ไม่รู้ต้องไปหาหมอซ่อม หรือ หมอผี แน่ ..

.. พอถึงมือหมอซ่อม เขาแจ้ง DVD ผมถึงอายุไขแล้ว ดันมาเสียเอาตอนโหลตโปรแกรมเกมส์ Dead Space พอดีนึกว่าผีเข้าสิงเครื่องซะแล้ว ..

.. ขอบคุณที่อ่านจนจบนะครับ ผมนั่งหัวเราะตัวเองอยู่นาน ด้วยความที่กลัวผี ..
    Last edited by Mr.TAXI; 28 Oct 2008, 16:24:26.

- -"

Comment

ดีนะเนี่ย ที่เป็น DVD ไม่ใช่โดเรม่อนออกมาจาก ลิ้นชักผิดอันหาโนบิตะ (ใครดูบ่อยๆคงจะรู้)-_-"

เอิ๊กๆๆ ถ้าเป็นดเรม่อนจะโหลด เดทสเปซ ทันที 555+

ว่าแต่เป็นไงมั่งคั๊บ Game นี้อ่ะเห็นเพื่อนก็เเนะนำให้เล่น Review ให้ฟังโหน่ยสิคั๊บ น่าเล่นดี

Comment

หมดอายุไข -*-

ผมใช้ไดร์ฟนึงก็ 5-6ปี ไม่เคยเจออาการหลอนแบบนี้เลยนะ เหอะๆ

Comment

อ่ะนะ

Comment

Originally posted by arito View Post
            หมดอายุไข -*-

ผมใช้ไดร์ฟนึงก็ 5-6ปี ไม่เคยเจออาการหลอนแบบนี้เลยนะ เหอะๆ

.. DVD RW Li.. มันมากับเครื่อง HP W5180D ตัวนี้ผมใช้มา 5 ปีกว่าแล้วครับ บางวัน เขียน DVD หนังเกาหลีชุด ให้สาวๆ ที่ละ เกือบ 40 แผ่น DVD นะครับ รวมๆที่เขียนมา VCD เกิน 1,000 แผ่นแน่ DVD อีกอย่างน้อย 500 แผ่น มันอึดมาก แต่ก็นะ อายุไข มันต้องมี ฮิฮิ ..

Comment

5ปี ก็สมควรแล้วครับให้มันได้พักผ่อนแล้วครับไปดีนะครับ ไลออน

Comment

เห็นอาการที่ไดรฟ์ของแต่ละท่านเสียเนี่ย ส่วนใหญ่ไม่ได้มาจากหัวอ่านเลย
                ที่ผมเคยเสีย ส่วนใหญ่ก็มาจากถาดนี่แหละ

Comment

ซะงั้น 555

Comment

นึกว่าผีหลอกซะแร้ว ใช้คุ้มแล้วครับ 5ปี

Comment

ลูกค้าผมส่วนใหญ่ที่ใช้ของไรท์อ่อน ก็มีแต่เสียที่ถาดมันนี่แหละครับชอบเปิดไม่ออกแถมเวลาตะแคงก็ชอบเปิดไม่ออกด้วยง่ะ เหอะๆ แต่ของผมที่ใช้มายังไม่เคยพังอ่ะมีแต่ขายหรือให้คนอื่นไปก่อน ไม่เคยได้ใช้จนพังซักตัว - -

Comment

ลองมองลอดหว่างขาหรือยังว่่ามีอะไรขี่คอมพ์ท่านอยู่หรือปล่าว -*- [พาดหัวซะน่ากลัว]

Comment

ของผมถาดเน่าไปละต้องใช้เข็มจิ้มเอา พังเพราะให้ร้านซ่อม*.*

Comment

555...เป็นเราก็คงคิดเหมือนกัน สถานการณ์พาไป

Comment

ผมน่สิงงมาก ปิดเครื่องเเต่ตื่นเช้ามาถาดเปิด dvd rw ผมปกติไม่เคยใช้เลยนะคับ ไรท์อย่างเดียวยิ่งช่วงนั้นไม่ได้ไรท์อะไรเลย หลอนอยู่2-3วัน

Comment

Working...
                              X