Announcement

Collapse
No announcement yet.

ณ จังหวะนี้โปรแกรมไหนจัดการ spyware ได้ดีสุดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ณ จังหวะนี้โปรแกรมไหนจัดการ spyware ได้ดีสุดครับ

แล้วนอกจาก antivirus แล้ว Spyware Malware AdAware
    พวกนี้ต้องลงโปรแกรมจัดการหมดเลยมั้ยครับ
    ขอความรู้ด้วยครับว่าไอ้แต่ละอันเนี่ย มันทำหน้าที่อะไรบ้าง
    ผมเข้ามาเดินๆ ดูในนี้ก็เอานู่นเอานี่ไปลงบ้าง ดีบ้าง ไม่ดีบ้าง

แต่ตอนนี้คอมอาการโคม่า ไม่รู้เป็นด๋อยอะไร รอวันลงวินโดว์ใหม่อยู่ครับ

ปล ตอนนี้ในเครื่องมี nod32 เหลือตัวเดียว Avira นี่หมดอายุไปแล้ว
    โหลด AVG มาแต่ดันอัพเดตไม่ได้ แต่ไปทำเครื่องอื่นอัพเดตได้ปกติ ซวยแท้
    ส่วนพวก spyware กับ นี่ไม่เคยลงเลย
    เป็นเครื่องที่ออฟฟิศน่ะครับ ไม่เห็นมีใครลงเลย ก็เลยไม่ได้ลง เพื่อนที่ดูแลคอมก็ไม่ได้แนะนำให้ลง
    แต่ตอนนี้คนอื่นเขาลง Avira ตัวใหม่กัน ผมยังไม่ได้ลง แต่พอไม่ว่าเปิดอะไรมันจะเด้งเตือนตลอด
    เพื่อนบอกว่ามันไปขุดดูถึงโฟลเดอร์ temp file เลยเจอ แต่ลบไม่ได้ หรือลบได้แล้วแต่ก็ยังเป็นอยู่ก้ไม่รู้

ขอบคุณคร้าบ

SUPERAntiSpyware Professional
    Spyware Doctor
    SpyBot - Search & Destroy

ลองลง อัพเดต นานๆสแกนตรวจที ก็ดี

Comment

Originally posted by toonji View Post
      แล้วนอกจาก antivirus แล้ว Spyware Malware AdAware
      พวกนี้ต้องลงโปรแกรมจัดการหมดเลยมั้ยครับ
      ขอความรู้ด้วยครับว่าไอ้แต่ละอันเนี่ย มันทำหน้าที่อะไรบ้าง
      ผมเข้ามาเดินๆ ดูในนี้ก็เอานู่นเอานี่ไปลงบ้าง ดีบ้าง ไม่ดีบ้าง

แต่ตอนนี้คอมอาการโคม่า ไม่รู้เป็นด๋อยอะไร รอวันลงวินโดว์ใหม่อยู่ครับ

ปล ตอนนี้ในเครื่องมี nod32 เหลือตัวเดียว Avira นี่หมดอายุไปแล้ว
      โหลด AVG มาแต่ดันอัพเดตไม่ได้ แต่ไปทำเครื่องอื่นอัพเดตได้ปกติ ซวยแท้
      ส่วนพวก spyware กับ นี่ไม่เคยลงเลย
      เป็นเครื่องที่ออฟฟิศน่ะครับ ไม่เห็นมีใครลงเลย ก็เลยไม่ได้ลง เพื่อนที่ดูแลคอมก็ไม่ได้แนะนำให้ลง
      แต่ตอนนี้คนอื่นเขาลง Avira ตัวใหม่กัน ผมยังไม่ได้ลง แต่พอไม่ว่าเปิดอะไรมันจะเด้งเตือนตลอด
      เพื่อนบอกว่ามันไปขุดดูถึงโฟลเดอร์ temp file เลยเจอ แต่ลบไม่ได้ หรือลบได้แล้วแต่ก็ยังเป็นอยู่ก้ไม่รู้

ขอบคุณคร้าบ
      ไอ้ที่ว่าอัพไม่ได้ มันขึ้นว่า invalid update control ctf file รึป่าวครับ
      ถ้าใช่ก็เข้าไปลบใน Documents and Setting/All User/Application Data/avg8/update/download แล้วลบไฟล์ที่มีนามสกุล .CTF ทั้งหมด แล้วลองอัพเดทอีกครับ
      ปล.ผมใช้ spyware terminator ครับ

Comment

ผมใช้ Spyware Doctor อยู่ครับ

Comment

Ad-Aware SE Personal+avast ผมใช้อยู่

Comment

กำลังใช้ Spyware Doctor อยู่ค่ะ

Comment

Working...
            X