Announcement

Collapse
No announcement yet.

HD Buffer 16MB กับ 32MB

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HD Buffer 16MB กับ 32MB

HD Buffer 16MB กับ 32MB 2 ตัวนี้แตกต่างกันมากไหมครับเห็นราคาแตกต่างกัน 100 ประมาณว่าเร็วกว่ากันมากหรือไม่

ไม่เเตกต่างกันหรอกครับ ถ้าใช้งานธรรมดา
    จะเเตกต่างต่อเมื่อ copy file ข้ามพาทีชั่นหรือไดว์
    เเต่ถ้าราคาต่างกันไม่มากเอาตัว 32 MB ครับ
    อาจจะจำเป็นต้องใช้

เเต่ถ้าเอาไปเล่นเกมส์คุณสมบัติเท่ากันนั้นเเหละ

Comment

ใช่ยี่ห้อประตูทะเล 500g มั้ย
      16M เป็นรุ่นใหม่กว่า 32M
      งงมั้ย...^ ^

เนื่องจากรุ่น 32M ความร้อนสูงมากๆ(เวลาถ่ายไฟล์ขนาดใหญ่ๆในลูกนี้ ลองมือแตะแล้วจะรู้ครับ เร็วจริงแต่ร้อนสูงมากๆ)
      และเกิดปัญหาเครมบ่อย ในรุ่นนี้

ทางประตูทะเล เลยออกรุ่นใหม่ที่ร้อนน้อยและอึดกว่าเดิมมาครับ

Comment

seagate 32 mb ไรแผ่น จากไฟล์ 2 อัน ได้พร้อมกันในลูกเดียว

แต่ 16 mb ได้ที่ละไฟล์

ความแรงไม่ต่างกันมากครับ

Comment

Originally posted by deedee View Post
          ใช่ยี่ห้อประตูทะเล 500g มั้ย
          16M เป็นรุ่นใหม่กว่า 32M
          งงมั้ย...^ ^

เนื่องจากรุ่น 32M ความร้อนสูงมากๆ(เวลาถ่ายไฟล์ขนาดใหญ่ๆในลูกนี้ ลองมือแตะแล้วจะรู้ครับ เร็วจริงแต่ร้อนสูงมากๆ)
          และเกิดปัญหาเครมบ่อย ในรุ่นนี้

ทางประตูทะเล เลยออกรุ่นใหม่ที่ร้อนน้อยและอึดกว่าเดิมมาครับ

ใช่ครับ ขอบคุมากครับ งั้นเอาแค่รุ่น 16MB พอดีกว่า (- -)" ถ่ายไฟล์อาจจะไม่เท่าไหร่แต่ถ้าต้องเครมนี่สลดจิต

Comment

ผมว่า ของใหม่น่าจะ เวิก กว่าน้าๆ

Comment

Working...
            X