Announcement

Collapse
No announcement yet.

HIS 4850 ต่อ LCD TV แล้วแฮงก์ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HIS 4850 ต่อ LCD TV แล้วแฮงก์ครับ

ผมต่อออก lcd lg32ra โดยใช้หัวแปลง dvi-->HDMI ที่แถมมากับการ์ดจอ ก็มีภาพนะครับ แต่ประมาณ 1 นาที คอมก็แฮงก์ จอเป็นสีเขียวๆ(อาการเหมือนภาพแตกทีเกิดจากการoverclock ครับ) แต่ถ้าใช้งานปกติไม่ต่อ lcd ไม่ปัญหา มีใครเคยลองต่อบ้างครับ แล้วก็ไม่มีเสียงด้วยครับ
    คอมผมใช้ x2-4400+ CCC version 8.12

ลอง Driver ใหม่ล่าสุดเลยครับ
    ผมใช้ 3870 กับ Driver ver 8.9 ต่อเข้า 37" ต่อทาง HDMI เเบบ Clone กับ Extrend ดูหนัง HD 3-4 ช.ม ก็ปรกติครับ

Comment

แล้วปรับเป็น extend ได้อย่างไรครับ ผมปรับได้แต่ clone ไม่รู้ปรับตรงไหน แล้วเราจะสามารถปรับความละเอียด 2 จอไม่เท่ากันได้หรือเปล่าครับ

Comment

Originally posted by akkarin View Post
        แล้วปรับเป็น extend ได้อย่างไรครับ ผมปรับได้แต่ clone ไม่รู้ปรับตรงไหน แล้วเราจะสามารถปรับความละเอียด 2 จอไม่เท่ากันได้หรือเปล่าครับ
        โหมด extend คลิกขวาที่จอที่ 2
        ในโหมด extend จะสามารถเเยกปรับความละเอียดของเเต่ละจอได้ครับ

Comment

4850 ตัวเก่าเคยเป็นครับ uninstall driver แล้วลงใหม่หายครับ

Comment

Working...
          X