Announcement

Collapse
No announcement yet.

คุณใช้ ซาวการ์ด 5.1 กับลำโพงที่เป็น 5.1 หรือไม่?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เมื่อก่อนใช้ klipsch ก็หน้ากระดาน ไม่ตรงซะทีเดียว ออกเป็นครึ่งวงกลมซะมากกว่า แหะๆ ไม่รู้จาเอาไปวางข้างหลังยังไง ที่มันไม่อำนวยซะจริงๆ ตอนนี้ย้ายมุมห้องมาเล่นอีกด้าน วางได้ละ แต่ ไม่มี5.1 ซะแล้ว

Comment

Originally posted by bittersweet View Post
      เมื่อก่อนใช้ klipsch ก็หน้ากระดาน ไม่ตรงซะทีเดียว ออกเป็นครึ่งวงกลมซะมากกว่า แหะๆ ไม่รู้จาเอาไปวางข้างหลังยังไง ที่มันไม่อำนวยซะจริงๆ ตอนนี้ย้ายมุมห้องมาเล่นอีกด้าน วางได้ละ แต่ ไม่มี5.1 ซะแล้ว

ในรูป นั่นลำโพง 2.1 ใช่ไหม สีเทาๆ อ่ะ

อยากได้ 5.1 ไปแลกไหมครับ haha ^^

Comment

Originally posted by natchan View Post
        ในรูป นั่นลำโพง 2.1 ใช่ไหม สีเทาๆ อ่ะ

อยากได้ 5.1 ไปแลกไหมครับ haha ^^

5ตัว แลก 2 ไม่คุ้มนะคับ อย่าแลกเลย

Comment

ใช้ ซาวการ์ด 7.1 ฮับ + ลำโพง 5.1 จ่ะ

Comment

Originally posted by natchan View Post

Originally posted by bittersweet View Post
            5ตัว แลก 2 ไม่คุ้มนะคับ อย่าแลกเลย
            พอกันทั้งคู่เลย

Comment

ผมว่าถ้าซื้อ 5.1 เอามาเรียงหน้ากระดานหา 2.1 ดีๆซักตัวก้อพอมั้งครับ เพราะไงเวลาดูหนังมันไม่ช่วยอะไรเลย เสียอารมณ์ป่าวๆอะ

Comment

Originally posted by clayzizer View Post
                ผมว่าถ้าซื้อ 5.1 เอามาเรียงหน้ากระดานหา 2.1 ดีๆซักตัวก้อพอมั้งครับ เพราะไงเวลาดูหนังมันไม่ช่วยอะไรเลย เสียอารมณ์ป่าวๆอะ
                นั่นจิ ^^

Comment

งั้นมาพูดเรื่อง up-mix source 2channel > surround

downmix source surround > 2channel ต่อ
                  Last edited by battlecruiser; 6 Feb 2009, 10:23:02.

Comment

เพิ่มจาก 5 เป็น 7 แลก 2 จะคุ้มไหม ^^

ไม่ลอง ไม่รู้นะ

ลองแล้วไม่ชอบ ค่อยแลก คืนก็ได้ ( แต่หาผมยากหน่อยนะ haha )

: P

Comment

วางเป็น กระดงกระดาน อะไรไม่รู้จัก รู้จักแต่ แบนเป็นกระดาน

Comment

Originally posted by camera View Post
                        วางเป็น กระดงกระดาน อะไรไม่รู้จัก รู้จักแต่ แบนเป็นกระดาน
                        ชอบแบบนี้ นี่เอง

Comment

โอ้โห ที่ส่วน Sound System Zone นี่ ไม่เคยเข้ามาเลย คนเล่นเสียงเยอะดีจัง

ของผมก็วางหน้ากระดาน 2ZS ตกทอดจากพี่+Creative 5.1 5300
                          จะวางตรงตำแหน่ง ก็ต่อเมื่อ ใช้ดูหนัง เล่นเกมส์ หรือมีอารามณ์จะวางครับ

ที่ต้องยกเข้าออกบ่อยๆ เพราะว่า ทำล้มหักไปข้างนึงแล้ว ต้องต่อด้วยท่อแอร์ - -* แถมอีกข้าง มือพลาดไปโดนซะข้อพลาสติกที่เสียบลำโพงหักเลย

Comment

มีใครใช้ของ YAMAHA ไหมครับ

Comment

Audigy 2ZS กับ Soken 5.1 ครับวางตามตำแหน่งเอาไว้ดูหนังอย่างเดียว
                              เวลาฟังเพลงก็เปลี่ยนเป็น2.1 เสียบๆถอดๆเป็นอาจิณเสียวยิ่งนัก(กลัวการ์ดมันพังครับอย่าคิดเป็นอื่น)

Comment

Working...
                              X