Announcement

Collapse
No announcement yet.

Flash BIos 3870X2ด็องไปแว้วช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Flash BIos 3870X2ด็องไปแว้วช่วยที

Flash BIos 3870X2ด็องไปแว้วช่วยที

คือเอาBiosของตัวมานมาแว้ว ปรับCOre memอะคับ ตอนFullนะ คือ ตอนมานให้Flash มานมีให้Flash 2อานอะคับ เลยเลือก Flash ไปทั้ง 2 อานเลย Flash ในwindowนะคับ ผ่านด้วย

เปิดขึ้นมาภาพไม่ขึ้นจอ ก็เลยให้วิธีหลับตา Flash ในDos เคยทำกับ4850 ก็ได้ คราวนี้ หลับตาFlash มั่นใจว่าถูกคับ ว่าเข้าถูกพิมถูก จำได้อะคับ แต่ก็รีเครื่องก็ไม่ได้อีก ทำไงดีคับ ไม่อยากเอาไปเครมกะDcom

คือจิงๆ มานมี BIOS 2ตัวอะคับ ป๋มดันFlash ตัวเดียว ลงที่ให้มานFlash2 อานเลยอะคับ

ในDOS นี่ใครเลือกFlash เปนมั้งอะคับ ว่าให้Flashอานที่1หรือ2

Comment

ใครมี MOBO ที่มี การ์ดจอออนบอดขอยืมหน่อยๆๆๆๆ

Comment

หา การ์ด จอ แบบ PCI บูท แทน แล้ว Flash ใหม่ ซะ

หรือ ไม่ก็ เดิน มึนๆ งงๆ แล้วไปเครม บอกว่าเล่นๆ อยู่แล้วภาพ มืด

Comment

ซนจริงๆ อิอิ ผมเอาแค่ bios ในเวบasus ก็พอแล้ว

Comment

ถ้าเคลียดส่งเครม

ถ้ายังตื่นเต้นอยู่ต้องลองต่อไป

Comment

Originally posted by adtong View Post
              ซนจริงๆ อิอิ ผมเอาแค่ bios ในเวบasus ก็พอแล้ว
              อิอิ เอามาแว้วFlashผิดไงอะคับ มานมี2ตัว ป๋มดัน flashBios ของตัวที่1 ทั้ง2อานเลยT

Originally posted by favoritesghz View Post
              ถ้าเคลียดส่งเครม

ถ้ายังตื่นเต้นอยู่ต้องลองต่อไป
              อิอิกลัวไม่ได้ของ

Comment

ขอบคุงฮะ

Comment

กับ 3870X2 ไม่เคย เคยแต่ 4870X2 แฟลชใน Dos ตลอดไม่เคยทำในวินโดครับ (ไม่แนะนำให้ flash ในวินโดด้วย)
                  ไม่มีว่าให้แฟลชสองตัวนะก็อันเดียวเลยเสียบ slot แรกก็ให้เลือกเป็น 0 แล้วก็ 1 2 ถัดไป
                  ยกเว้นว่าใส่การ์ดจอไว้สองตัวหรือมากกว่า (กับบอร์ดที่มี มากกว่า 1 slot) เ้วลาแฟลชตัุวแรกแล้วมันจะถามว่าให้แฟลชอีกตัวด้วยเลยหรือเปล่า

Comment

แต่งหน้าศพสวยๆแล้วส่งเคลมครับ

Comment

หาการ์ด PCI มาสลับสายแล้วแฟลชดีกว่าครับ

Comment

555555+

Comment

ขอให้ หายไวไวกลับมาแรงเหมือนเดิมน่ะ โอ้ม เพี้ยง

Comment

555+ ของผมก็เคยเเต๊ปเเบบนี้เเหละ

Comment

3870X2 ดูด้วยนะครับ

มันมีอยู่ Lot นึงที่มีปัญหากับ BIOS ที่ผมทำตาย แค่เอามาเทสบอร์ดยังเดี้ยง เลย

แต่อาการเหมือน Bios เน่า
                              sigpic
                              -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                              -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                              งดแรงชั่วคราว

Comment

Working...
                              X