Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนช่วยสอน Overclock หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนช่วยสอน Overclock หน่อยคับ

รบกวนช่วยสอน Overclock หน่อยคับ
    สเปคเครื่องของผม
    CPU Q6600
    Mainboard P35-DQ6
    RAM 1/667 * 4
    VGA ATI Sapphire HD2900 PRO 1GB GDDR4 512BIT
    HDD SATA 320GB/7200
    PSU CoolerMaster 550W
    CASE KANDALF LCS + ชุดน้ำ

รบกวนช่วยสอนผมหน่อยนะคับ ถ้ามีรูปภาพให้ดูทีละขั้นตอนจะดีมากเลยนะคับ ผมซื้อมาไม่เคย OVERCLOCK เลย(เพราะทำไม่เป็น)
    อีกเรื่องคับ ผมไม่มีโปรแกรมที่จะใช้ OVERCLOCK หรือ TEST เครื่อง ใครมีโปรแกรมช่วยส่งมาให้ผมหน่อยนะคับ

ปล. วันนี้ผมไปซื้อการ์ดจอ ATI Sapphire HD3900 PRO 1GB GDDR4 512BIT ที่งาน Commart มาคับ ได้เจอพี่ที่อยู่ใน OVERCLOCKZONE ได้บอกรายละเอียดต่างๆให้กับผมทำให้ผมสามารถตัดสินใจได้ว่าจะใช้การ์ดจอแบบได้ดี ขอขอบคุณพี่มากๆๆๆๆๆๆเลยนะคับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าเลยนะคับที่ช่วยตอบกระทู้ผม
    Last edited by ball_daredevil; 4 Nov 2007, 00:43:14.

Sapphire HD3900 PRO

Comment

โทดทีคับ พิมพ์ผิด

Comment

ซื้อมาเท่าไหร่อะ

Comment

ของแรงทั้งนั้นเลยครับ ถ้าอยากโอเวอคลอกก็เข้าไปอ่านตามลิงค์ด้านล่างเลยครับ
          http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=105578

Comment

Originally posted by occlubssk View Post
            ซื้อมาเท่าไหร่อะ
            เอาอันไหนละคับ หรือจะเอาทั้งหมด

Comment

สเปคขนาดนี้ไม่ต้องOCก็แรงแล้วครับ

Comment

Originally posted by HoYtaLay View Post
                ของแรงทั้งนั้นเลยครับ ถ้าอยากโอเวอคลอกก็เข้าไปอ่านตามลิงค์ด้านล่างเลยครับ
                http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=105578

พี่คับแล้วมีโปรแกรมที่ต้องใช้ในการ OVERCLOCK ไหมคับ ถ้ามีรบกวนช่วยส่งให้ผมหน่อยนะคับ

Comment

คล๊อกไม่ไหวหรอกครับ PSU น้อยไป ตอนแรกผมใช้ ASUS 550W ตอนนี้ต้องต่อสองลูกแล้ว เพราะอยาก oc แต่ถ้าไม่คล๊อก ก็เหลือๆ ครับ

Comment

Working...
                  X