Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามคนที่ใช้ Ni Guitar Rig ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามคนที่ใช้ Ni Guitar Rig ครับ

ผมจะเอามาทำเพลงเล่นๆ อ่ะครับ
    ตัวเก่าใช้ Blaster Live SB0100 5.1
    มันก็พอถูๆ ไถๆ ไปได้พอประมาณ
    ตอนนี้เปลี่ยนมาเป็น x-fi audio แต่ยังไม่ได้ลองอ่ะครับ

ไม่ทราบว่ามีรุ่นอื่นที่น่าสนใจและไม่แพงป่าวครับ ผมจะได้เปลี่ยนเพราะเพิ่งซื้อมา จะได้ขายตัวนี้เอาทุนคืนหน่อยนึง.....พอดีแฟนซื้อให้เลยรีบ มะได้หาข้อมูลก่องแห่ะๆ ช้าเด๋วอด

เง้ย กรรม มีแต่คนเล่นคอม
    มะมีศิลปิน เลยบอร์ดนี้ T_T

Comment

2zsหรือ x fi เอกทรีมมิวซิก(x-fi audio มันนอกคอก ไม่น่าไปซื้อมา) ดีกว่าบาน แต่คงดีสู้ ออดิโอ้อินเตอเฟตไม่ได้
      ถ้าเอาจริงจังหน่อยแต่งบไม่สู้ ก็จะมีพวก ซาวแบบต่อภายนอกเพื่อบันทึก แต่ไม่เคยลอง เห็นเค้าว่าดีกันไม่รู้จริงเปล่า

แต่พวกนี้ไช้กับพวกแอฟเฟคก้อน จี่ชมัด ไม่รู้เป็นเฉพาะผมรึเปล่านะ แต่ไช้ gt3 ไม่ค่อยจี่

Comment

ไม่รู้สิ นานมากแล้วกับเรื่อง ดนตรี long long time ago ผมเสียบแค่ Marshall เหยียบ overdrive , chorus หากินแค่นั้น ยังไม่มี พวก simulate แบบนี้

Comment

ตั้งวงกันดีมะ ผมปรบมือได้ครับ อิอิอิอิ

Comment

-*-

Originally posted by Aeromancer View Post
            ไม่รู้สิ นานมากแล้วกับเรื่อง ดนตรี long long time ago ผมเสียบแค่ Marshall เหยียบ overdrive , chorus หากินแค่นั้น ยังไม่มี พวก simulate แบบนี้
            เค้าว่ากันว่า คนชอบเสียงแตกแบบ overdrive นี่ ท่าทางจะเป็นคนมีอายุ(มาก) นะครับนี่ อิๆๆๆ

Comment

Originally posted by nitroboy View Post
              เค้าว่ากันว่า คนชอบเสียงแตกแบบ overdrive นี่ ท่าทางจะเป็นคนมีอายุ(มาก) นะครับนี่ อิๆๆๆ
              พอเถอะครับ คุณ vr แซวเรื่องผมแก่คนเดียว ก็ช้ำใจอยู่แล้ว

แต่ก็นั่นและครับ เลยแนะนำ พวก Simulate อะไรทำนองนี้ไม่ได้ แต่ยังคิดถึงอยู่นะ Dodge Overdrive ตัวสีเหลือง
              Last edited by Aeromancer; 19 Jan 2008, 12:56:47.

Comment

Originally posted by Aeromancer View Post
                พอเถอะครับ คุณ vr แซวเรื่องผมแก่คนเดียว ก็ช้ำใจอยู่แล้ว
                โถๆ พี่ aero ผมก็แค่แซวเล่นๆภาษาคนแก่กว่าเท่านั้นเอง
                แก่แล้วไม่ดีตรงไหน
                อย่างน้อยก็มีเครื่องเสียงถูกใจหลาย
                ผมยัง microlab X-fi อยู่เลย
                ไปเล่นกีลาเหนื่อยๆกลับมาเปิดเพลงฟังที่ห้องยังยิ้มออกเลย
                ถ้าเครื่องเสียงดีกว่านี้คงอยากอยู่บ้านฟังมันทุกวัน

Comment

Originally posted by vrthestar View Post
                  โถๆ พี่ aero ผมก็แค่แซวเล่นๆภาษาคนแก่กว่าเท่านั้นเอง
                  แก่แล้วไม่ดีตรงไหน
                  อย่างน้อยก็มีเครื่องเสียงถูกใจหลาย
                  ผมยัง microlab X-fi อยู่เลย
                  ไปเล่นกีลาเหนื่อยๆกลับมาเปิดเพลงฟังที่ห้องยังยิ้มออกเลย
                  ถ้าเครื่องเสียงดีกว่านี้คงอยากอยู่บ้านฟังมันทุกวัน

ผมเองกลับมาใจเรียนก็มานั่งเปิดเว็บ+ฟังเพลงไปก็หายเหนี่อยเลยท่าน
                  แต่ตอนนี้ไม่ค่อยมีเพลงฟังแล้ว ฟังมานหมดทุกเพลงแล้วใครมีเพลงอะไรแจ่มๆๆ แนะนำหน่อยน่ะท่าน

Comment

ว่ากันตรงๆเลยการที่มีอายุมากขึ้นก็ลำบากมากขึ้นเหมือนกัน ตอนนี้ก็มีโรคประจำตัวมากเหมือนกัน ทำงานหนัก นอนดึก ไม่ใช่สบายเลยครับ ลำพังผมไป ฟิตเนส ก็ยกหนักๆ ไม่ได้เหมือนกับคนอายุน้อยกว่า แย่ครับอายุมากขึ้นความลำบากก็มากขึ้น

Comment

Working...
                    X