Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ 2zs กับ window vista บ้างอะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ 2zs กับ window vista บ้างอะคับ

ใช้ไดรเวอร์ที่ให้มากับการ์ดแล้วใช้ไม่ได้คับ ลองโหลดจาก net แล้วเสียงก็ยังออกลำโพงไม่ครบเลย หรือเป็นเฉพาะ vista ทำไงดีคับ หรือใครมี update ล่าสุดช่วยทำ link และวิธี setup อย่างละเอียดให้หน่อยนะคับ ขอบคุณครับ

ดันให้ครับ

Comment

ผมใช้กับวิสต้า 64บิต อยู่อะครับ แต่ไม่ได้ต่อ 5.1 อะครับ เลยไม่รู้ว่าออกครบทุก CH. หรือเปล่า

โดนส่วนตัวแล้ว ใช้ไดร์เวอร์ที่โหลดมาจากเว็ป Creative
      ไดร์เวอร์วิสต้ายังมีปัญหาบ้างนะครับ ในส่วนของการที่ตัววินโดวส์ไม่โหลดคอนฟิกที่เราปรับไว้กับไดร์เวอร์ (งงปะ พวกที่เราปรับ Bass Treble ไว้ไง)

เราต้องมากดปรับมันใหม่ทุกครั้งที่เครื่องรีสตาร์ท เพื่อให้มันโหลดไดร์เวอร์ให้สมบูรณ์

Comment

Originally posted by เอ๊ะยังไง View Post
        ผมใช้กับวิสต้า 64บิต อยู่อะครับ แต่ไม่ได้ต่อ 5.1 อะครับ เลยไม่รู้ว่าออกครบทุก CH. หรือเปล่า

โดนส่วนตัวแล้ว ใช้ไดร์เวอร์ที่โหลดมาจากเว็ป Creative
        ไดร์เวอร์วิสต้ายังมีปัญหาบ้างนะครับ ในส่วนของการที่ตัววินโดวส์ไม่โหลดคอนฟิกที่เราปรับไว้กับไดร์เวอร์ (งงปะ พวกที่เราปรับ Bass Treble ไว้ไง)

เราต้องมากดปรับมันใหม่ทุกครั้งที่เครื่องรีสตาร์ท เพื่อให้มันโหลดไดร์เวอร์ให้สมบูรณ์
        ใช้ Driver ของ Daniel_K ซิครับ

Creative จะออก driver สำหรับ audigy บน vista ใหม่เดือนหน้าอ่ะ หลังจากตำนานกระทู้ 240 หน้าที่เป็นเรื่องใหญ่

หลังจากกระทู้นั้น creative ก็เปลี่ยนไป มีทีท่าว่าจะ support ดีขึ้นมาก

Comment

ลองนี่ยังครับ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=207418

Comment

Originally posted by ผู้มาเยือน่พ่าพ View Post
            ใช้ Driver ของ Daniel_K ซิครับ

Creative จะออก driver สำหรับ audigy บน vista ใหม่เดือนหน้าอ่ะ หลังจากตำนานกระทู้ 240 หน้าที่เป็นเรื่องใหญ่

หลังจากกระทู้นั้น creative ก็เปลี่ยนไป มีทีท่าว่าจะ support ดีขึ้นมาก
            เป็นเรืื่องอะไรหรอเล่าให้ฟังหน่อยผมมะเก่งENG

Comment

Originally posted by tomorrowmove View Post
              ลองนี่ยังครับ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=207418
              อยากจะลองเหมือนกันครับ แต่โหลดไม่ได้เลย

Comment

Working...
              X