Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามท่านๆ ที่เปลี่ยนโปรเน็ตทุย 2 เมก ว่ามันเร็วขึ้นหรือยัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามท่านๆ ที่เปลี่ยนโปรเน็ตทุย 2 เมก ว่ามันเร็วขึ้นหรือยัง

ผมเปลี่ยนโปรเนตของทุยเป็น 2 เมก ที่แถมเร้าเตอร์อะ
    พนักงานบอกว่า รอ 4 วัน ถึงจะเร็ว (วันที่ไปทำ วันที่ 19)

ไอ้เราก็นั่งรอไปสิ
    เมื่อวานโทรไปถามศูนย์ บอกว่า วันที่ 23 ตอนเที่ยงๆ ให้สังเกตุไฟ adsl ที่โมเด็ม
    แล้วก็ยังเหมือนเดิม

วันนี้ตอนบ่ายๆ โทรไปถามอีก ก็บอกว่า ต้องรอก่อน เพราะกำลังปรับปรุงระบบอยู่
    เซ็งจริงๆ

มีใครได้ไปเปลี่ยน แล้วความเร็วมันเพิ่มหรือยังครับ

ผมอยู่แถวๆ พระราม 2 รอต่อไป - -"

อันนี้เอาไว้ดูประกาศของทุยครับ
    http://www.trueinternet.co.th/home.htm
    Last edited by greatmazinga; 21 Apr 2010, 23:12:48.

ของผม เปลี่ยนแร้วคับ ใช้เวลาแค่ วันเดียวเอง
    แต่มันก็เร็วขึ้นไม่มากนะคับ เพราะคนก็ใช้ค่อนข้างเยอะ

Comment

ผมเปลี่ยนผู้ให้บริการเลย

Comment

Originally posted by ezclipe View Post
        ผมเปลี่ยนผู้ให้บริการเลย
        ้เปลี่ยนได้ด้วยเหรอครับยังงี้ แล้วต้องทำอะไรยังไงบ้างครับ ผมก็เซ็งกับเน็ตทุยเหมือนกันเลยอยากทราบรายละเอียดซักหน่อยครับ..

Comment

ผมก็อยู่แถวพระราม2 ตอนนี้ก็ยังวิ่งที่ 1 M เหมือนกันงับ

Comment

ผมยังเบื่อเลย ทุย แต่ก็ทนใช้ไป

ไปขอ 3M มันบอกได้แค่ 2M ไอที่เคยติดก่อนหน้านั้นใช้ตั้ง 2.5 มันใช้มาได้ยังไง - -

สรุปแค่ไปขอrouter โดนมันลดความเร็วให้เป็นของแถม เพราะไม่มี2.5 ในโปรฯ

Comment

แบบนี้แหละครับ ทุยมันอยู่ได้เพราะเงื่อนไขต่างๆ นาๆ

แต่ก็อย่างว่า เรามันเลือกมากไม่ได้ ในเมื่อทุยมันครอบคลุมกรุงเทพมากกว่าที่อื่นๆ

Comment

มาอัพเดทครับ
                เมื่อตอนบ่าย มี sms ส่งมาว่า กะลังจะเปลี่ยนให้ภายใน 24 ชม.
                แต่ข้อความบอกว่า ส่งเมื่อวันที่ 23 ตอน 5 ทุ่มกว่า แต่เครื่องมาร้องเอาตอนบ่าย

ไม่รู้เชื่อใครดี 5555

Comment

กว่ามันจะเร็วได้ รอตั้งหลายวัน

เห้อ.......

2เมกซะที

Comment

Originally posted by greatmazinga View Post
                    กว่ามันจะเร็วได้ รอตั้งหลายวัน

เห้อ.......

2เมกซะที
                    ดีใจด้วย
                    คงจะแรงน่าดู

Comment

โหลดบิทเร็วสุดได้ประมาณ 190-220 kb/s

อิอิ ชมพูเต็มเครื่องแน่นอน

Comment

มันขึ้นอยู่กับคู่สายด้วยว่ามันรับได้หรือปล่าวถ้าไกลเกินแล้วเค้าอัพให้ตามโปรก็หลุดอย่างเดียว

Comment

Working...
                        X