Announcement

Collapse
No announcement yet.

MAC.... WINDOWS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• MAC.... WINDOWS

เพื่อนๆที่ใช้แมกแล้วลง windows นี่ส่วนไหญ่ลงเองหรือไห้ที่ Shop ลงไห้ตอนซื้ออ่ะครับ
    คือกำลังจะออกแมกโปรครับ จะเอามาทำ 3Dmax ครับ ลงตอนซื้อเลยดีมั้ยครับ
    ขอบคุณครับ

มีไครใช้ แมคโปร ทำ 3DMAX แบบจริงจังมั้ยครับ มันเวอร์คมั้ยครับ

ส่วนมากก็ลงเองทั้งนั้นแหละครับ เพราะมันไม่ได้ยากอะไร จะไปเสียเงินเปล่าๆทำไมให้พนักงาน

--------

ถ้าจะใช้ถึง macpro เพื่อ 3dmax ผมว่าไปใช้ pc ดีกว่าครับ เพราะถ้าจะเล่น macpro คงไปใช้พวก maya หรือ cinema4d บน OSX ดีกว่า ตรงงานกว่า

Comment

ตอบตรงๆคืออยากลองมาใช้แมกดูอ่ะครับอยากมานาน ไม่เคยใช้เลยครับ
      เห็นเดี๋ยวนี้มันลงวินโดได้ ปกติทำงานด้าน 3D นี่แหละครับ
      แค่อยากทราบว่ามันไช้ 3DMAX บนวินโดได้ดีมั้ยครับคือใช้จริงจังครับทำงานทุกวันอ่ะถ้ามันไม่เวอร์คจะได้ตัดใจครับ
      เอาตัว 15 นิ้ว หน่ะครับ

ไว้ได้เครื่องมาคงศึกษาพวก maya ในโอกาศต่อไปแน่นอนครับแต่ตอนนี้ต้อง 3DMAX ก่อนครับ
      อีกอย่างPC มันหอบไปไหนมาไหนไม่ได้ครับ หุหุ
      Last edited by YOUYOU; 29 Jul 2008, 09:09:54.

Comment

macpro กับ macbookpro มันคนละตัวกันนะครับ

ถ้าเป็น macpro มันก็หอบไปไหนมาไหนไม่ได้เหมือนกันครับ

แล้ว pc ก็ไม่ได้หมายถึง desktop อย่างเดียวซะหน่อยครับ pc laptop ก็แบกไปไหนมาไหนได้ครับ
        ------------------

เรื่องใช้ 3dmax บน windows ได้ดีมั้ย อันนี้บอกได้เลยว่า ได้เท่ากับ pc ที่ spec เดียวกันอ่ะครับ ลง windows แล้วมันก็คือ pc ที่ใช้ windows ธรรมดาๆเท่าเทียมกัน

Comment

ลงเองเยยค๊าบ ส่วนใหญ่ macbookpro แบ่งให้ลงวินโดวส์ ผมใช้ 32Gb จาก 120 Gb ใช้วินโดวส์บนMacbookpro ประสิทธิภาพดีมากเยยค๊าบ ตอนนี้ ลองเอาOSX ออก เหลือแต่วินโดวส์ดู จะคุ้มไหม เอาMacbookpro มาใช้วินโดวส์อย่างเดียวเนี่ย - -*

Comment

Originally posted by tassapon View Post
            macpro กับ macbookpro มันคนละตัวกันนะครับ

ถ้าเป็น macpro มันก็หอบไปไหนมาไหนไม่ได้เหมือนกันครับ

แล้ว pc ก็ไม่ได้หมายถึง desktop อย่างเดียวซะหน่อยครับ pc laptop ก็แบกไปไหนมาไหนได้ครับ
            ------------------

เรื่องใช้ 3dmax บน windows ได้ดีมั้ย อันนี้บอกได้เลยว่า ได้เท่ากับ pc ที่ spec เดียวกันอ่ะครับ ลง windows แล้วมันก็คือ pc ที่ใช้ windows ธรรมดาๆเท่าเทียมกัน

ขอบคุณครับ...
            คือผมจะเอาแมกบุกโปรนั่นแหละแต่เรียกผิดครับ โทษที หุหุ

Comment

Originally posted by jshow View Post
              ลงเองเยยค๊าบ ส่วนใหญ่ macbookpro แบ่งให้ลงวินโดวส์ ผมใช้ 32Gb จาก 120 Gb ใช้วินโดวส์บนMacbookpro ประสิทธิภาพดีมากเยยค๊าบ ตอนนี้ ลองเอาOSX ออก เหลือแต่วินโดวส์ดู จะคุ้มไหม เอาMacbookpro มาใช้วินโดวส์อย่างเดียวเนี่ย - -*
              ขอบคุณครับ

คือจะเอาแมกบุกโปร 15 นิ้วอ่ะน่ะครับ
              รุ่น 2.4 กะ 2.5 นี่มันต่างกันเยอะมั้ยครับ
              คือตังมันต่างกันเยอะอ่ะครับ 256 กะ 512 นี่มันต่างกันแบบเห็นได้ชัดเลยมั้ยครับ

ทีแรกจะเอา IMAC แบบคุณ tassapon เห็นรีวิวคุณแล้วยั่วใจครับ

Comment

Originally posted by YOUYOU View Post
                ขอบคุณครับ

คือจะเอาแมกบุกโปร 15 นิ้วอ่ะน่ะครับ
                รุ่น 2.4 กะ 2.5 นี่มันต่างกันเยอะมั้ยครับ
                คือตังมันต่างกันเยอะอ่ะครับ 256 กะ 512 นี่มันต่างกันแบบเห็นได้ชัดเลยมั้ยครับ

ทีแรกจะเอา IMAC แบบคุณ tassapon เห็นรีวิวคุณแล้วยั่วใจครับ
                256 กับ 512 เรื่องทำงานนี่ ไม่เห็นผลต่างแบบรู้สึกได้ครับ มีแค่นิดหน่อยเวลาต่อออก 2 จอ ที่ความละเอียดมากๆครับ จะเริ่มเห็นผล ถ้างานใหญ่ 256 ก็จะหน่วงนิดๆในขณะที่ 512 ลื่นปกติครับ

ถ้าไม่แบกไปไหนมาไหนก็ imac ครับ อิอิ ราคาไม่แรงเท่า mbp ใช้งานสบายๆครับจอใหญ่ดี

Comment

จัดมาและครับ.....
                  MBP จอ 17 ครับ
                  ไหญ่ครับ
                  ดีไม่ดีต้องดูกันอีกทีครับ
                  หุหุหุ

Comment

Working...
                  X