Announcement

Collapse
No announcement yet.

มันคืออะไรช่วยดูทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มันคืออะไรช่วยดูทีคับ

ขึ้นทุกครั้งที่เปิดคอม กด Delete ทุกครั้ง ก็ยังขึ้นครับ

ถ้ารูปไม่ขึ้น เข้าไปดูนี่คับ

ช่วยดูทีคับ เป็นอย่างภาพ ขอบคุณไว้ล่วงหน้าคับ

โปรแกรม antivirus แจ้งเตือนว่าพบไวรัสอ่ะคะ ถ้ามั่นใจว่าไฟล์นั้นๆไม่มีไวรัสก้อกด Igorne หรือไม่ก้อกด Move to.. เพื่อกักไวรัสไว้ก้อได้คะ

Comment

virus ?

Comment

Originally posted by buncha View Post
        virus ?
        ? -*- งง

Comment

Originally posted by joykajaa View Post
          โปรแกรม antivirus แจ้งเตือนว่าพบไวรัสอ่ะคะ ถ้ามั่นใจว่าไฟล์นั้นๆไม่มีไวรัสก้อกด Igorne หรือไม่ก้อกด Move to.. เพื่อกักไวรัสไว้ก้อได้คะ
          คับผม กดอะไรมันก็ขึ้นทุกครั้งที่เปิดเครื่องคับ หรือไม่บางทีจะเข้าเกมส์ก็ขึ้น

Comment

ลองลบ Temp ออกครับ และ Temporary Internet Files
            ผมว่าไฟล์มันน่าจะอยู่ที่นั่นครับ แต่..มันมี [1] ต่อท้ายด้วย แสดงว่ามันไม่ได้มีตัวเดียวแล้วล่ะ

คิดว่าไวรัสน่าจะมีอีกตัวที่ Run อยู่ (ลองเชค Taskmanager ครับ) โดยมันจะสั่ง Load ไฟล์ที่เป็นไวรัส
            ตัวที่คุณเจอนี้เข้ามาอยู่ใน Temporary Internet Files แต่โชคดี antivir ของคุณตรวจพบว่าเป็นไวรัส

แต่ก็ยังโชคร้ายที่มันตรวจไม่พบไวรัสตัวแม่ ที่สั่ง Load ไวรัสตัวลูกนี้มาอีกทีนึง

Comment

Originally posted by นานาจิตตัง View Post
              คิดว่าไวรัสน่าจะมีอีกตัวที่ Run อยู่ (ลองเชค Taskmanager ครับ) โดยมันจะสั่ง Load ไฟล์ที่เป็นไวรัส
              ตัวที่คุณเจอนี้เข้ามาอยู่ใน Temporary Internet Files แต่โชคดี antivir ของคุณตรวจพบว่าเป็นไวรัส

แต่ก็ยังโชคร้ายที่มันตรวจไม่พบไวรัสตัวแม่ ที่สั่ง Load ไวรัสตัวลูกนี้มาอีกทีนึง
              บรรยากาศเหมือนหนัง sci-fi horror งัยไม่รู้

Comment

ขอบคุณคับ เดี่ยวจะลองทำดูคับ

Comment

antivir ตัวนี้มันดีเกินครับ 55+ ผมลบออกไปละ ไปใช้ ESET NOD32 แทน

Comment

Originally posted by designbangkok View Post
                    antivir ตัวนี้มันดีเกินครับ 55+ ผมลบออกไปละ ไปใช้ ESET NOD32 แทน
                    ESET NOD32 ดีกว่าหรอคับ ผมได้ไปลองหามาใช้มั่ง

Comment

ESET NOD32 มันแล้วแต่คนชอบนะครับ ไม่ชอบอย่างเดียวหลุดมาบ่อย หรือเราตั้งค่าไม่เปงหว่า

Comment

Working...
                      X