Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามคนที่เคยซื้อ XFX 9800GTX+

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามคนที่เคยซื้อ XFX 9800GTX+

เมื่อวานผมไปสอย XFX 9800GTX+ ที่ร้าน Auto Net ราคา 6พันปลายๆ

ผมได้เช็ค Bundle ที่ให้มา มีตัวการ์ด หัวแปลงDVI>D-Sub แผ่นไดรเวอร์ คู่มือ มีแค่นี้จริงๆ

ไม่มีสาย6พิน กับ หัวแปลงDVI>HDMI เหมือนในเว็บ XFX เลยอ่ะครับ

ท่านใดที่เคยซื้อเหมือนผมหรือเปล่า ไม่ซีเรียสอะไรมากครับแค่อยากรู้ความจริง วันนี้

กดเบาๆเพื่อดูรายละเอียดเว็บ XFX

อันนี้รูปจากเว็บ XFX

สรุปน๊ะครับ เมื่อกี้โทรไปพนักงาน ARC สำนักงานใหญ่ที่บางบัวทองแจ้งมาว่า LOT ใหม่ไม่มีแถมมาให้แล้วครับ เป็นคำตอบจากศูนย์ใหญ่ ARC เลยครับ

แค่นี้น่าจะฟันธงได้ ว่าLotใหม่มีแถมแค่นี้

แต่ไม่เป็นไร สาย6พิน พอใช้อยู่

อ้อ มีสายแปลง ที่เป็นสามสีนั่นด้วยครับ เมื่อกี้ผมอ่านเอกสารที่ติดมาด้วยมันบอกว่า ไม่สนับสนุนให้ใช้หัวแปลง6พิน สนับสนุนให้ใช้PSUที่มีสาย6พินมาในตัว เพื่อความเสถียรและแรง

เดี๋ยวเอารูปมาให้ดูครับ

Last edited by ขุนแผน; 3 Nov 2008, 09:24:41.

Comment

ต้องแถมดิ ยี่ห้ออื่นเค้าแถมมาให้ทุกยี่ห้อ

Comment

กระโดดกัดหูคนขายเลย

http://www.tweaktown.com/reviews/157...ard/index.html
        http://www.overclockersclub.com/reviews/xfx_9800gtx_/

.

Comment

xfx 8800gt ยังมีเลยครับ ผมเคยซื้อ แล้วนี่ 9800gtx+ ไม่มีก็ผิดปรกติแล้วครับ

Comment

โดนโกงแร้วเนี่ย...

อย่าไปยอมเราขาดทุนน่ะเนี่ย...........555555555555555555+

Comment

Originally posted by TWK. View Post
              ใจเย็นๆครับ เดี๋ยวหูคนขายขาด

ผมใช้ True WiFi กับโน๊ตบุ๊คที่เซียร์พอดี เมื่อกี้หลังจากตั้งกระทู้เสร็จผมลองเดินไปที่ร้าน Auto Net แล้วถามข้อเท็จจริง ได้ความว่า ของ Lot นี้ไม่มีแถมมาให้จากARCแล้ว แล้วเจ๊แกก็ยกกล่อง XFX 9800GTX+ มาให้ผมเปิดดูทุกกล่องที่หลังร้านถ้าผมไม่เชื่อ ผมเปิดดู มีมาแค่นี้จริงๆครับผม เจ๊แกยืนยันว่าไม่มีเม้มแน่นอน อ่ะลองเชื่อเจ๊แกซักตั้ง

ข้อสัณนิษฐาน อาจจะไม่มีมาให้เพราะรูปคำอธิบายข้างบนหรือเปล่า? และ พรุ่งนี้ผมจะโทรไปถาม ARC อีกที

แต่ตอนนี้ ผมกลับบ้านก่อนน๊ะครับ เซียร์เค้าปิดแล้ว

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
                xfx 8800gt ยังมีเลยครับ ผมเคยซื้อ แล้วนี่ 9800gtx+ ไม่มีก็ผิดปรกติแล้วครับ
                เมื่อกี้ผมไปค้นๆรื้อๆดูทุกกล่องไม่มีจริงๆครับ ที่ร้าน Auto Net อ่ะ เห็นพี่อยู่ที่เซียร์ พี่ลองไปแกล้งถามดูอีกรอบเพื่อความแน่ใจหน่อยครับผม อิอิ

เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมจะโทรไปถาม ARC อีกที

Comment

Originally posted by YaEvolution View Post
                  โดนโกงแร้วเนี่ย...

อย่าไปยอมเราขาดทุนน่ะเนี่ย...........555555555555555555+
                  ผมไม่ซีเรียสเท่าใหร่หรอกครับ เพราะที่บ้านผมมีสายแปลงเหลือและขั้วแปลงก็เหลือครับผม จากการ์ดตัวอื่นที่การ์ดมันเจ๊งอ่ะครับ

Comment

ของผมก้อไม่มีแถมครับ แต่พอดีใช้ PSU ที่มี สายต่อ อยู่แล้วเลยไม่ซีเรียสอะไร ตอนซื้อมาใหม่ๆก้อแอบสงสัยเล็กน้อย...
                    เพราะ XFX 8800 มันดันแถมมาให้ งง ARC จริงๆ

Comment

จากเว็บนี้ http://www.unlimitpc.com/index.php?n...owpage&pid=113 เท่าที่ผมดูขาดอยู่2รายการคือ

- Molex to PCI-e 6 pin
                      - PCI-e 8pin to PCI-e 6pin

มันจะเกี่ยวมั๊ยกับที่ผมถ่ายรูปให้ดูด้านบนว่า ไม่สนับสนุนให้ต่อพ่วง Molex

แหล่งอ้างอิง : http://www.unlimitpc.com

Comment

Originally posted by Mr.non View Post
                        ของผมก้อไม่มีแถมครับ แต่พอดีใช้ PSU ที่มี สายต่อ อยู่แล้วเลยไม่ซีเรียสอะไร ตอนซื้อมาใหม่ๆก้อแอบสงสัยเล็กน้อย...
                        เพราะ XFX 8800 มันดันแถมมาให้ งง ARC จริงๆ
                        ถ้าท่านยืนยันตามนี้ ผมก็มีพวกครับ พอดีผมใช้ BZ600 ก็มีให้เลยไม่เดือดร้อน แต่แค่สงสัย

Comment

อ่อ เวลานี้ที่เซียคงไม่ทันแล้วครับ แต่ถ้าที่เซียร์ มี ARC อยู่ชั้น3ครับ ห้องสีเขียวทั้งห้อง สอบถามได้ครับดูแลดี
                          แต่ถ้าล็อตก่อนผมเคยซื้อของแถมมีตามในเวปทุกประการครับ Auto net ผมเคยซื้อผิดหวังไปทีนึงไม่ประทับใจครับ ตอนนี้เรยไปเปงขาประจำ Hi-end
                          jib ชั้น3ครับดูแลดี

Comment

ไปเช็ดที่ www.xfxforce.com มันจะมีรหัสแต่ละตัวอยู่ครับ อย่างของผมไม่มีมี หัวแปลง ไม่ีมีสาย 6pin ให้มาตัวการ์ดกับ Driver บางทีเขาก็ไม่ได้อมหรอกครับ ลองเช็คก่อน ของผม 9800GT

Comment

Originally posted by nnummrpt View Post
                              อ่อ เวลานี้ที่เซียคงไม่ทันแล้วครับ แต่ถ้าที่เซียร์ มี ARC อยู่ชั้น3ครับ ห้องสีเขียวทั้งห้อง สอบถามได้ครับดูแลดี
                              แต่ถ้าล็อตก่อนผมเคยซื้อของแถมมีตามในเวปทุกประการครับ Auto net ผมเคยซื้อผิดหวังไปทีนึงไม่ประทับใจครับ ตอนนี้เรยไปเปงขาประจำ Hi-end
                              jib ชั้น3ครับดูแลดี
                              ใช่ครับ Lot ก่อน มีครับผมถามร้านแล้วบอกมี มาLotนี้โดนตัดครับ เมื่อกี้ว่าจะไป ARC ชั้น3 แต่เซียร์ ปิดพอดีไว้โทรถามพรุ่งนี้ดีกว่า ผมซื้อร้านที่มีของ ซึ่งตอนนี้ Auto Net ได้เปรียบครับผม

Comment

Working...
                              X