Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยมาแนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยมาแนะนำหน่อยครับ

คือว่าผมใช้
    PSU 450w บ้านๆ
    CPU E5200
    M/B P5KPL/1600
    ram 4 gb SLI ready nvdia edition
    ผมปรับเป็นแต่ค่า 250*12.5
    ได้ 3.1 อ่อนไปใหม่ครับ

ช่วยแนะนำทีมันน่าจะได้ซักเท่าไหร่
    Last edited by Miko; 19 Jan 2009, 16:10:28.

จัดสัก 4 GHZ เลยครับ

แต่ไม่รู้บอร์ดมันจะไปไหวมั้ย

Comment

พอดีผมพึ่งหัดอ่ะครับไม่รู้ว่าต้องปรับตัวไหนยังไงมั่งอ่ะคับ

แล้วPSU มันจะไหวหรอครับ -*-

Comment

อัดไฟ cpu เข้าไปครับ 12.5*320 ไฟช่วง 1.5-.1.56 ไล่ดูเอาครับ

Comment

สำหรับE5200ยังถือว่าอ่อนอะ..อิอิ
          แต่สำหรับบอร์ดตัวนี้คงไม่อ่อนละม้าง

Comment

Originally posted by Chodose View Post
            อัดไฟ cpu เข้าไปครับ 12.5*320 ไฟช่วง 1.5-.1.56 ไล่ดูเอาครับ
            ผมลองละครับ Vcore ผม+ได้อีก 150mV อ่ะครับ แล้วจาก 1.12

เป็น 1.26 อ่ะครับ มะรุว่าเปลี่ยนถูกที่เปลี่ยน

Comment

Originally posted by dordeg View Post
              สำหรับE5200ยังถือว่าอ่อนอะ..อิอิ
              แต่สำหรับบอร์ดตัวนี้คงไม่อ่อนละม้าง
              M/B ถ้าเปลี่ยน PSU 650 iCute Pro จะถึง 4.+ มั้ยครับ
              ไม่อยากเปลี่ยนบอร์ดเลยอ่ะครับ ชอบตัวนี้ อีกอย่างยังเสียดายอยุ่ อ่ะครับ-*-

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                จัดสัก 4 GHZ เลยครับ

แต่ไม่รู้บอร์ดมันจะไปไหวมั้ย
                มันอยู่ที่แรมครับว่าจะทนความเร็ว Timming 1T ได้ขนาดใหนครับ MB มันฉลาดเกิน วิ่ง 1 T อย่างเดียวครับ อิอิ
                แถม MB ไม่สามารถวิ่งแรม 1ต่อ1ได้อีก เศร้าเลย

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                  มันอยู่ที่แรมครับว่าจะทนความเร็ว Timming 1T ได้ขนาดใหนครับ MB มันฉลาดเกิน วิ่ง 1 T อย่างเดียวครับ อิอิ
                  แถม MB ไม่สามารถวิ่งแรม 1ต่อ1ได้อีก เศร้าเลย
                  ผมถึงบอกไงครับ ว่ามันจะไหวรึป่าว อิอิ

Comment

สรุปคือได้ M/B ตัวนี้เท่านี้ก็ดีแล้วใช่ป่าวครับ - -''

Comment

300*12.5 น่าจะยังไหว ลองดูครับ

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                        300*12.5 น่าจะยังไหว ลองดูครับ
                        จอดที่ 260*12.5 ครับ รันวินโด้วไม่ขึ้นเลย -*-

Comment

ถ้างั้นก้ออเปลี่ยน mobo ง่ายกว่าหาแรม ddr2 วิ่ง 1t
                          เรื่อง psu ถ้าใช้การ์ดจอกินไฟก้อควรเปลี่ยนคับ แต่เพื่อความสบายใจเปลี่ยนไปเลยดีกว่า
                          สรุปคือเปลี่ยน แล้วจะพิมพ์ทำไมให้ยาวฟ่ะตรู

Comment

Originally posted by hugnoi View Post
                            ถ้างั้นก้ออเปลี่ยน mobo ง่ายกว่าหาแรม ddr2 วิ่ง 1t
                            เรื่อง psu ถ้าใช้การ์ดจอกินไฟก้อควรเปลี่ยนคับ แต่เพื่อความสบายใจเปลี่ยนไปเลยดีกว่า
                            สรุปคือเปลี่ยน แล้วจะพิมพ์ทำไมให้ยาวฟ่ะตรู
                            คือผมว่าจะซื้อ PSU ใหม่พอดีอ่ะครับ มันจะช่วยอะไรอ่ะปล่าว
                            การ์ดจอก็ไม่กินเท่าไหร่ครับแค่ Galaxy 9600 GSO OC อ่ะครับ
                            แล้วถ้าM/Bนี่เปลี่ยนนี่ ผมอยากได้แบบไม่แพงเท่าไหร่อ่ะครับ แนะนำมาหน่อยก็ดีอ่ะครับ
                            บอกราคามาด้วยก็ดี ทั้งมือ 2 มือ 1 เลยก็ดีครับ
                            พิมพ์ซะยาวเชียว -*-

Comment

ถ้าไม่กลัวโรคความจำเสื่อมผมแนะนำ EP31-DS3L ราคา 2200 บาท

ส่วนมือ 2 ก้ต้องไปตกลงราคากันเองครับ

Comment

Working...
                              X