Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนชาว AMD(อีกแล้ว) ช่วยผมคิดหน่อยว่าจะเอายังไงให้ครบงบดีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนชาว AMD(อีกแล้ว) ช่วยผมคิดหน่อยว่าจะเอายังไงให้ครบงบดีคับ

คือผมจะซื้อคอมให้เป็นของขวัญให้น้อง ผมซึ่งเป็นลูกของน้า แต่มีงบแค่ 10000 บาทเท่านั้นเอง
    คือผมคิดสัดส่วนแล้วมันได้ตามนี้คับ ซึ่งมันเกินงบ รบกวนช่วยแนะทีคับ (อ้างอิงจากร้าน tk)
    cpu : 4800+ or 5200+ 2130 ฿
    m/b : esc black 2250฿
    hd : wd aaks 320gb. 1750฿
    ram : g.skill 2*2gb 1990฿
    dvdrw: LG 850฿
    case : besic 1000฿
    M/K : besic 500฿
    sound : besic 500฿
    แล้วยัง จอ lcd อีกอะคับ
    ยังไงแนะนำผมตรงไหนได้บ้าง ก็ขอ ขอบ คุณล่วงหน้าคับ
    ป.ล ขอโทดนะคับที่ผิดหมวด ผมชอบหมวดมากเลย ไม่อยากไปตั้งห้องอื่นคับ

cpu : 4800+ or 5200+ 2130 ฿ <<<<< ต่างกัน 100 กว่าบาท เอา 5200+ เลยคับ
    m/b : esc black 2250฿<<<< ASROCK (Vga) ALIVENF6P-VSTA = 1,490
    hd : wd aaks 320gb. 1750฿
    ram : g.skill 2*2gb 1990฿<<<< Kington 2 gb bus 800 * 2 = 1,500
    dvdrw: LG 850฿ <<<< Asus Right Scribe (Sata) = 850 บาท Asus ดีกว่า
    case : besic 1000฿
    M/K : besic 500฿
    sound : besic 500฿
    ผม รู้ แค่นี้ อ่ะ เรื่อง จอ คงต้องรอท่านต่อไป

ปล.เครื่องเอาไป OC รึ ป่าว คับ ถ้า OC จะจัดให้ใหม่ ส่วนที่ผมจัดให้ เอา ไว้เล่นขำๆ อ่ะคับ
    Last edited by lovelyarm; 29 Jan 2009, 13:57:22.

Comment

เยี่ยมแล้ว..

Comment

m/b หารุ้นถูกกว่านี้ ของ asrock 1400
        ram หาถูกได้อีก
        case + PSU 500 ก็มีขาย
        dvdrw samsung เห็น 650 มี
        H/Dลองหามือสองดูแต่หาถูกยากหน่อยสำหรับHDD

Comment

Originally posted by lovelyarm View Post
          ผม รู้ แค่นี้ อ่ะ เรื่อง จอ คงต้องรอท่านต่อไป

ปล.เครื่องเอาไป OC รึ ป่าว คับ ถ้า OC จะจัดให้ใหม่ ส่วนที่ผมจัดให้ เอา ไว้เล่นขำๆ อ่ะคับ
          ขอบคุณคับ คอมตัวนี้ให้น้องคับ 5ขวบเอง

Comment

เอาจอ ธรรมดา CRT มือ 2

700 ก็ มี

Comment

แล้วเมนบอรืด รุ่นASROCK ALIVENF6P-VSTA กับ N61P-S ตัวไหนคุ้มค่ากว่าคับ เอาไว้ดูหนังฟังเพลงอะคับ

Comment

Originally posted by kaesoda View Post
                แล้วเมนบอรืด รุ่นASROCK ALIVENF6P-VSTA กับ N61P-S ตัวไหนคุ้มค่ากว่าคับ เอาไว้ดูหนังฟังเพลงอะคับ
                แทบไม่ต่างเลยคับ ถึงจะต่างก้อแค่ราคา 10 บาท

ALIVE แพงกว่า 10 บาท

สรุป ว่าดีทั้ง คู่ ชอบ ตัว ไหน ก้อ เอาตัวนั้นละกันคับ

อ้อ เรื่อง จอ เอา CRT มือสอง ก้อ ได้ คับ 700 บาท ประมาณนี้ เดินๆหาเอา ใน Zeer หรือ Pantip

ปล.ราคา J.I.B
                Last edited by lovelyarm; 29 Jan 2009, 14:34:23.

Comment

Originally posted by lovelyarm View Post
                  แทบไม่ต่างเลยคับ ถึงจะต่างก้อแค่ราคา 10 บาท

ALIVE แพงกว่า 10 บาท

สรุป ว่าดีทั้ง คู่ ชอบ ตัว ไหน ก้อ เอาตัวนั้นละกันคับ

อ้อ เรื่อง จอ เอา CRT มือสอง ก้อ ได้ คับ 700 บาท ประมาณนี้ เดินๆหาเอา ใน Zeer หรือ Pantip

ปล.ราคา J.I.B
                  คือน้องเค้าอยากได้ lcd อะคับ - *-

Comment

Originally posted by kaesoda View Post
                    คือน้องเค้าอยากได้ lcd อะคับ - *-

LCD 17" LG (L1734S+Square) = 3,490

LCD 17" SAMSUNG (733N+Square) = 4,020

เลือกเอาเลย คับ

17" น่าจะโอเค นะ เด็ก 5 ขวบ เล่น หน่ะ
                    Attached Files

Comment

LCD 17" LG (L1734S+Square) = 3,490

LCD 17" SAMSUNG (733N+Square) = 4,020

เลือกเอาเลย คับ

17" น่าจะโอเค นะ เด็ก 5 ขวบ เล่น หน่ะ
                      ขอบคุณคับ

Comment

ดูจากสเปคแล้วไม่มีการ์ดจอผมว่า esc black แหล่มแล้วครับ กับ HD3200 ออนบอร์ด

Comment

Originally posted by amcrew View Post
                          ดูจากสเปคแล้วไม่มีการ์ดจอผมว่า esc black แหล่มแล้วครับ กับ HD3200 ออนบอร์ด
                          งบ จำกัด คับ

Comment

งบ จำกัด คับ
                            ช่ายคับ ตอนนี้กำลังคิดหนักเลยคับเนี่ย

Comment

ผม เห็นท่านวืกร แนะนำไว้ในกระทู้ จัดสเป๊ค
                              X2 4800+ 1900
                              ASROCK N61P-S 1500 VGA ON
                              RAM ROX 800 1Gx2 800
                              DVDRW 800
                              CASE GVIEW 450W 1300
                              HDD 160G 1300
                              LCD 17 3000
                              ทั้งชุดนี้ไม่ทราบหาซื้อได้ที่ไหนคับ

Comment

Working...
                              X