Announcement

Collapse
No announcement yet.

การพ่นสีเคส

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ลองสีดำด้าน ทนความร้อนซิ
    กระป๋องล่ะ 80-90
    อาจจะไม่ลอกก็ได้
    อิอิ

Comment

ลอกครับ เพียงแต่ถูกความร้อนแล้วมันไม่กรอบอ่ะ ใช้พ่นท่อไอเสียจะเห็นความต่างเลย สีธรรมดาจะกรอบแล้วลอกเป็นแผ่นเลย

ใช้สีสเปรย์ก็พอครับ มันลอกง่ายจริงแต่เคสเราไม่ได้ไปทำอะไรมันนักหนาถึงขั้นจะลอกง่ายขนาดนั้น ( ถ้าพ่นหนาไขควงพลาดไปจิ้มถูกก็ถลอกเป็นแผ่นได้เลยเด้อ )

Comment

Originally posted by manchester2548 View Post
        ลอกครับ เพียงแต่ถูกความร้อนแล้วมันไม่กรอบอ่ะ ใช้พ่นท่อไอเสียจะเห็นความต่างเลย สีธรรมดาจะกรอบแล้วลอกเป็นแผ่นเลย

ใช้สีสเปรย์ก็พอครับ มันลอกง่ายจริงแต่เคสเราไม่ได้ไปทำอะไรมันนักหนาถึงขั้นจะลอกง่ายขนาดนั้น ( ถ้าพ่นหนาไขควงพลาดไปจิ้มถูกก็ถลอกเป็นแผ่นได้เลยเด้อ )
        แล้วถ้าเราเอาไปชุบ หรือยิงทรายมันจะลอกไหมค่ะ
        แล้วไอ้สีที่มันติดเคสมาเนี่ยทำไมไม่ค่อยจะลอกเลย

Comment

Originally posted by aom2008 View Post
          แล้วถ้าเราเอาไปชุบ หรือยิงทรายมันจะลอกไหมค่ะ
          แล้วไอ้สีที่มันติดเคสมาเนี่ยทำไมไม่ค่อยจะลอกเลย
          เอามาให้ลุงชุบให้มั๊ย ของลุงใช้แป้งโกกิ ชุบ เสร็จแล้วก็เอาไปทอด ให้กรอบ กลายเป็นเคสสีทอง น่ากิน

จุ๊ฟ...

Comment

Originally posted by aekshow View Post
            เอามาให้ลุงชุบให้มั๊ย ของลุงใช้แป้งโกกิ ชุบ เสร็จแล้วก็เอาไปทอด ให้กรอบ กลายเป็นเคสสีทอง น่ากิน

จุ๊ฟ...
            หุหุ

Comment

Originally posted by aom2008 View Post
              ชุบ ใช้ไปนานๆหรือมีคการบิดงอก็ลอกครับ ส่วนยิงทรายนั้นเค้าใช้ยิงพวกอลูมิเนียม ผิวมันจะด้านๆครับ สวยไปอีกแบบแล้วก็พ่นสีติดทนนานกว่าไม่ยิงทรายครับ

Comment

กำลังจะพ่นอยู่เหมือนกันคับ

Comment

พ่นเคลียรสัก2รอบท่านพอช่วยได้

Comment

Originally posted by Bad Sextor View Post
                    ถึงจะพ่นดีอย่างไร เคลือบด้วยแลคเกอร์แล้ว สีก็ยังลอกครับถ้าโดนขูดแรง ๆ
                    ขั้นตอนคร่าว ๆ ครับ (ถามที่ร้านสี)
                    1. เตรียมพื้นผิวที่จะพ่น - ขัดสีเดิมออกให้หมด(ใช้ฝอยขัดหม้อน่าจะดีที่สุด) จากนั้นต้องกำจัดคราบมันที่ติดบนพื้นผิว โดยล้างน้ำพร้อมกับใช้กระดาษทรายเบอร์ละเอียดสุดกับซันไลท์ขัดแล้วล้างซันไลท์ออกให้หมด - ตากแดดให้แห้ง
                    2. พ่นสีรองพื้นชั้นแรกไม่ต้องหนา แต่พ่นให้ทั่วสม่ำเสมอ แล้วตากแดดทันที (พ่นกลางแดดได้ยิ่งดี)
                    3. พ่นสีอีก 2 - 3 ชั้น (พ่นเสร็จแต่ละครั้งให้ตากแดดทันทีครับ)
                    4. พ่นแลคเกอร์เคลือบ 1-2 ชั้น (พ่นแต่ละครั้งให้ตากแดดทันที)
                    ระวังตอนพ่นแลคเกอร์นะครับเขย่ากระป๋องมันเข้ากันให้ดี แล้วพ่นบาง ๆ ***ง ๆ
                    ขอให้โชคดีครับ
                    ตามนี้เลยครับ ตามที่ได้เรียนรู้มา เมพ

Comment

เรานี่มักง่ายกว่านั้น

กระดาษทรายไม่ขัด ความมันบนผิวเคสไม่จัดการให้เกลี้ยง

จับพ่นดำด้านเลยครับ

อีกสามอาทิตย์ต่อมา เลิกใช้ กรรม....

Comment

Working...
                      X