Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามเกี่ยวกับความแรง ของการ์ดจอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถามเกี่ยวกับความแรง ของการ์ดจอครับ

ระหว่างการ์ดจอ

7300GT DDR3 AGP
    กับ
    การ์ด ออนบอร์นของ บอร์ดECS A780GM-A

อันไหนแรงกว่ากันครับ

ขอบคุณครับ

อย่าเพิ่งตก

Comment

7300GT DDR3 แรงกว่าครับ

Comment

คงพอๆกัน แต่ 780G น่าจะเร็วกว่านิดนึงนะ แถมมี UVD ดูหนัง H.264 ได้ด้วย

Comment

7300GT DDR3

Comment

คือพอดี จะเปลี่ยนบอร์ดใหม่ครับ

เพราะตอนนี้ใช้บอร์ดยังเป็น agp อยู่เลย ตอนนี้ก็ใส่ 7300GT DDR3 อยู่

ว่าจะซื้อ บอร์ด ECS A780GM-A เนี่ยแหละมาใช้ เอาไว้เล่นเกม แต่ ว่าจะใช้ การ์ดจอออนบอร์ดไปก่อน แล้วค่อยซื้อ การ์ดจอมาใส่ ที่ไม่ซื้อพร้อมกัน เพราะ งบหมด - -"

คิดว่าไงครับ

Comment

Originally posted by wt25044 View Post
              คือพอดี จะเปลี่ยนบอร์ดใหม่ครับ

เพราะตอนนี้ใช้บอร์ดยังเป็น agp อยู่เลย ตอนนี้ก็ใส่ 7300GT DDR3 อยู่

ว่าจะซื้อ บอร์ด ECS A780GM-A เนี่ยแหละมาใช้ เอาไว้เล่นเกม แต่ ว่าจะใช้ การ์ดจอออนบอร์ดไปก่อน แล้วค่อยซื้อ การ์ดจอมาใส่ ที่ไม่ซื้อพร้อมกัน เพราะ งบหมด - -"

คิดว่าไงครับ

จัดไป

Comment

7300GT แรงกว่ามากมายก่ายกอง

Comment

Originally posted by tpxtream View Post
                  จัดไป

Comment

Originally posted by SunzabiLL View Post
                    7300GT แรงกว่ามากมายก่ายกอง

7300 GT ของเค้า เท่าที่อ่านเป็นAGP

ไม่สมควรเล่นแล้ว สมควรเปลี่ยนบอร์ดใหม่ เป็นการเบิก ทางสู้pci อิอิ คุ้มกว่า

Comment

Originally posted by tpxtream View Post
                      7300 GT ของเค้า เท่าที่อ่านเป็นAGP

ไม่สมควรเล่นแล้ว สมควรเปลี่ยนบอร์ดใหม่ เป็นการเบิก ทางสู้pci อิอิ คุ้มกว่า

ไม่สมควรเล่นแต่ จขกท เค้าก็ไช้อยู่ไงครับ

ไช้ P4 2.4 + 7300GT

ยังไงซะมันก็ดีกว่า 4800+ MB A780 ครับ

ไช้ตัวนี้ไปก่อน เก็บเงิน ซื้อ VGA Pcie-x + A780 ไปไห้ครบเลยค่อยเปลี่ยนครับ ทีเดียว

Comment

น้องครับ การ์ดแยกมันแรงกว่าออนบอร์ดอยู่แล้ว ออนบอร์ดภาพมันสวยไม่สู้การ์ดแยกอยู่แล้ว ประสิทธิภาพก็ดีกว่าเห็นๆ แต่ถ้างบน้อยก็ออนบอร์ดเลย เหมือนผมเมื่อก่อน เล่นได้เหมือนกัน แต่ถ้าจะให้ดี เล่นบอร์ด PCI ไปเลยดีกว่า เพราะอนาคต AGP แพงกว่าแน่ๆ ครับ สงสัยไร ถามได้น่ะครับ

Comment

ความจริงก็คือ

AGP 7300GT DDR3 มันแรงกว่า HD3200 บนบอร์ด ecs black

เรื่องนั้นแน่นอนอยู่แล้วครับ

แต่ถ้าเทียบการใช้งานกันแล้ว บน vista

็HD3200 ดูหนัง full HD ได้ลื่นและสวยกว่า 7300GT agp แน่นอนครับ

เนื่องจาก HD3200 สนับสนุน dx10 และ avivo ที่จำเป็นในการถอดรหัสหนัง hidef

ในขณะที่ 7300GT ทำคะแนนและเฟรมเรตได้ดีกว่าก็จริงในเกม fps แต่สนับสนุนแึ่ค่ dx9 เท่านั้น

การปรับเปลี่ยนในส่วนอุปกรณ์ไม่ใช่แค่คำนึงถึงความแรงครับ ต้องคำนึงถึงระดับของ h/w ที่เอามาเปรียบกันด้วย

คนละยุค คนละ interface กันก็เทียบกันยากครับ

Comment

Originally posted by Inspiral View Post
                            ความจริงก็คือ

AGP 7300GT DDR3 มันแรงกว่า HD3200 บนบอร์ด ecs black

เรื่องนั้นแน่นอนอยู่แล้วครับ

แต่ถ้าเทียบการใช้งานกันแล้ว บน vista

็HD3200 ดูหนัง full HD ได้ลื่นและสวยกว่า 7300GT agp แน่นอนครับ

เนื่องจาก HD3200 สนับสนุน dx10 และ avivo ที่จำเป็นในการถอดรหัสหนัง hidef

ในขณะที่ 7300GT ทำคะแนนและเฟรมเรตได้ดีกว่าก็จริงในเกม fps แต่สนับสนุนแึ่ค่ dx9 เท่านั้น

การปรับเปลี่ยนในส่วนอุปกรณ์ไม่ใช่แค่คำนึงถึงความแรงครับ ต้องคำนึงถึงระดับของ h/w ที่เอามาเปรียบกันด้วย

คนละยุค คนละ interface กันก็เทียบกันยากครับ
                            +1 แถมซื้อการ์ดจอ ATi รุ่นเล็กๆ มา CF เพิ่มความแรงได้อีกได้อีกคุ้มครับ555

Comment

คือที่ผม ถามน่ะครับ ผมจะ ซื้อ ecs มาใช้ ออนบอร์ดไปก่อนพอมีเงินแล้ว ค่อยซื้อการ์ดจอมาใส่ครับ ecs นี่เป็น pci ใช่ไหมครับ

เพราะตอนนี้ผมใช้ 7300 AGP อยู่น่ะครับ ก็เลยอยากรู้ว่า อันไหนมันแรงกว่า เพราะดู รีวิวที่เคยลงไว้ที่เว็บแล้วเห็น บอกว่า ซิป ของ ecs ตัวนี้มันดี เห็นว่านผ่าน crysis low สบาย

ขอถามอีกนิดนะครับ ECS A780GM-A ตัวนี้กับ ที่เป็นตัว ultra อันไหนดีกว่ากันครับบ

แล้ว AMDx2 7750 ใส่กับ เจ้า ecs ตัวนี้ได้ไหมครับ

ขอบคุณทุกท่านที่ตอบครับ

Comment

Working...
                              X