Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hp dv 2761tx ใส่Intel Turbomemได้เปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Hp dv 2761tx ใส่Intel Turbomemได้เปล่าครับ

ขอถามผู้รู้หน่อยนะครับ ไม่กล้าแกะเพราะเพิ่งซื้อมา

ถ้าไม่มีวอยล์แปะกั้นไว้ลองไขน๊อตฝาหลังออกดูคับว่ามีsocket mini PCI-e( แบบเดียวกับที่สียบการ์ดไวเรทคับ ดูว่ามีเหลืออีกไหม ถ้าไม่มีก็คือถ้าจะใส่ ต้องเอาการ์ดไวเรท ออกคับ แล้วเปลี่ยนไปใช้ไวเรท USBแทน)

Comment

Originally posted by saksith View Post
      ถ้าไม่มีวอยล์แปะกั้นไว้ลองไขน๊อตฝาหลังออกดูคับว่ามีsocket mini PCI-e( แบบเดียวกับที่สียบการ์ดไวเรทคับ ดูว่ามีเหลืออีกไหม ถ้าไม่มีก็คือถ้าจะใส่ ต้องเอาการ์ดไวเรท ออกคับ แล้วเปลี่ยนไปใช้ไวเรท USBแทน)
      ขอบคุณครับที่แนะนำไม่กล้าแกะเหมือนเดิมรอคำตอบท่านอื่นก่อนละกันครับ

Comment

2626TX ไม่มีครับ

น่าจะเมนบอร์ดตัวเดียวกัน

Comment

Originally posted by Sippaphas View Post
          2626TX ไม่มีครับ

น่าจะเมนบอร์ดตัวเดียวกัน
          แทง ยู คับ ดันไป

Comment

Working...
          X