Announcement

Collapse
No announcement yet.

8800 Ultra Waterblock Project by SolidWoks OCZ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 8800 Ultra Waterblock Project by SolidWoks OCZ

หลังจากที่ถอด Heatsink เดิมๆ วางไว้นานเป็นคริ่งเดือนเพราะความร้อน แบบที่เขียนไว้ก็เสร็จสิ้นและสำเร็จเป็นชิ้นงาน ผมจึงถ่ายรูปมาให้ท่านผู้มีเกือกดู
    ชิ้นงานทำจาก อลูมิเนียมแข็ง น้ำหนักเบา มีปริมาตรน้ำประมาณ 35 ซีซี ตัวนี้สามารถใช้ได้กับ G80 ทุกตัวครับ มีฟินขนาด 3x3 mm จำนวน 16 แท่ง สูง แท่งละ 7.5 mm ( ที่ออกแบบไว้มีฟิน 100 แท่ง แต่ดอกกัดลงได้ไม่ลึกพอ เลยต้องเปลี่ยนแบบ )
    ขนาดรูน้ำ 10 mm x 2 ( in-out)
    สามารถใช้งานเดี่ยวๆ+ซิงค์แรม หรือ ใช้ร่วมกับ D-Tek Unisink ได้เป็นอย่างดี

หน้าสัมผัส ขัดกับกระดาษทรายและ วีนอล ขัดจนเรียบพอประมาณด้วยความขี้เกียจ

Attached Files
    Last edited by Solidworks; 3 May 2009, 17:28:45.

มาถึงการทดสอบครับ ปั๊ม P500 หม้อน้ำ 2 ตอน โฟลวเรตประมาณ 480 ลิตร/ชั่วโมง น้ำไหลออกจาก CPU แล้วมาเข้า VGA อุณหภูมิอยู่ประมาณ 51 องศาเซลเซียส ตอน Idle ซึ่งต่างกันถึง 18 องศาจากของเดิม

ตอนฟูลโหลด อยู่ที่ 58 องศา ต่างจากของเดิมถึง 26 องศา จัดว่าโปรเจ็คนี้ คุ้มค่าสำหรับการลงทุนครับ

จากการศึกษาอนุภาค จะเห็นว่า น้ำจะไหลในส่วนด้านข้างมากกว่าจะไหลในบริเวณฟิน ทั้งนี้เพราะความต้านทานของพื้นที่ตรงนี้จะต่ำกว่า และจะมี Presure drop ลงมา เมื่อน้ำใหลพุ่งชนกับพื้น ซึ่งอาจจะส่งผลเสียในทางประสิทธิภาพไปบ้าง แต่อยู่ในเกณฑ์ที่ยอมรับได้
    Last edited by Solidworks; 3 May 2009, 17:32:50.

Comment

ท่านครับขอรูปแบบชัดๆๆหน่อยครับ

Comment

Originally posted by Solidworks View Post
        จองเอาไว้อัพรูปต่อจ้า
        รอชมคับ

Comment

สวยจัง

Comment

รับสั่งทำจริง ๆ นี่สนใจนะถ้า ราคารับได้

Comment

เก่งจังเลยท่าน

Comment

เทพการ์ดจอมันต้องยังงี้แหละคับ เจ๋ง

Comment

นี่คือรูปของต้นแบบตอนที่ออกแบบไว้นะครับ ไครที่ต้องการขนาดต่างๆก็ขอผมได้นะครับ

ราคา ถ้าจะรับทำ/1ชุดคือ 3800 บาทครับ ( งาน CNC และ เก็บรายละเอียดกับมือ + ซีลกันรั่ว + จัดส่ง + คู่มือการติดตั้ง + ชื่อของท่าน และลำดับการสั่งซื้อ จะปรากฎเด่นบนบล๊อค ถือว่าไม่เหมือนของไครในโลกครับ )

ผมสามารถทำได้ทุกอย่างนะครับ ทุกการ์ด จะเอาแบบไหน ท่อขนาดไหน ต้องการความเย็น/พื้นที่อย่างไร เรามีบริการคำนวณปริมาณความร้อนที่ถ่ายเทด้วยครับ ท่านออกแบบคร่าวๆมาได้ ผมจะสานต่อให้ความฝันของท่านเป็นความจริง YOU think it WE Know HOW.
                  Last edited by Solidworks; 16 Nov 2008, 17:41:44.

Comment

Originally posted by Solidworks View Post
                    นี่คือรูปของต้นแบบตอนที่ออกแบบไว้นะครับ ไครที่ต้องการขนาดต่างๆก็ขอผมได้นะครับ

ราคา ถ้าจะรับทำ/1ชุดคือ 3800 บาทครับ ( งาน CNC และ เก็บรายละเอียดกับมือ + ซีลกันรั่ว + จัดส่ง + คู่มือการติดตั้ง + ชื่อของท่าน และลำดับการสั่งซื้อ จะปรากฎเด่นบนบล๊อค ถือว่าไม่เหมือนของไครในโลกครับ )

ผมสามารถทำได้ทุกอย่างนะครับ ทุกการ์ด จะเอาแบบไหน ท่อขนาดไหน ต้องการความเย็น/พื้นที่อย่างไร เรามีบริการคำนวณปริมาณความร้อนที่ถ่ายเทด้วยครับ ท่านออกแบบคร่าวๆมาได้ ผมจะสานต่อให้ความฝันของท่านเป็นความจริง YOU think it WE Know HOW.
                    3800 บาทนี้ซื้อ block เทพได้เกือบสองตัวเลยนะนั้นหนะ

Comment

Originally posted by bojang47 View Post
                      3800 บาทนี้ซื้อ block เทพได้เกือบสองตัวเลยนะนั้นหนะ
                      ครับผม

Comment

สวยครับ แต่แพงจังงะ แค่บล๊อคเองครับ

Comment

ถ้าเข้าใจคำว่า "unique" ราคานี้ไม่แพงหรอกครับ อิอิ

Comment

Originally posted by MXdeFunk View Post
                            ถ้าเข้าใจคำว่า "unique" ราคานี้ไม่แพงหรอกครับ อิอิ
                            คนที่เข้าใจมาแระ อิอิ จริงครับ ค่าแบบ ค่าเวลา ค่าไฟ CNC ค่าอุปกรณ์โน่นนี่ ที่ราคาสูงเพราะไม่ได้ทำเป็นร้อยๆตัวครับ ลองสั่งร้านทำตามแบบ(ไม่ว่าจะเป็นร้านไหน ) ราคาจะสูงลิ่วกว่านี้อีกครับ

Comment

แบบนี้ก็สู้ราคา ที่มีขายทั่วไปไม่ได้ สินะ

Comment

Working...
                              X