Announcement

Collapse
No announcement yet.

E8400 c0 ลากได้แค่ 3.6 เองครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E8400 c0 ลากได้แค่ 3.6 เองครับ

เครื่องผมพอ OC ไป 4 ก็ไม่บูตซะแล้วอ่ะครับ

เค้าแนะนำมาว่า vcore 1.30 / Pll 1.56 / FSB 1.24 / NB 1.28

แต่ก็ไม่บูตเหมือนเดิม ผมยังอัดไฟไม่พอหรอครับ หรือเครื่องผมได้แค่นี้จริงๆ

ไงก็ช่วยแนะหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ

CPU - E8400 c0 (ซิ้งเปง CPU Cooler Hyper 212)
    MB - P5Q-PRO
    VGA - GeForce 9600GT 512 MB
    RAM - ocz ของ nvidia 1GB*2 DDR2
    PSU - Raidmax RX-630 630W

เพิ่มไฟเเรมยังครับ?
    ลองเพิ่มไฟเเรมสัก 2.3 ครับ
    เเล้วลากต่อเลย
    กดไฟ CPU 1.3 เลยครับ
    เเล้วลากมันส์

Comment

สู้ ๆ ครับ

Comment

CPU รุ่นนี้ กับ บอร์ดของท่าน มันต้องไปได้ไกลมากครับ 4Ghz+++

Comment

กำครับ C0 นะครับไม่ใช่ E0 -"-

ที่เค้าแนะนะมา มันเป็นของ E0

Comment

ของคุณมัน e8400 c0 ค่อนข้างกินไฟนิดนึงครับ ลองเพิ่มไฟ แล้วปล่อยFSB NB ออโต้ ดูก่อนครับ

Comment

Originally posted by Chodose View Post
              ของคุณมัน e8400 c0 ค่อนข้างกินไฟนิดนึงครับ ลองเพิ่มไฟ แล้วปล่อยFSB NB ออโต้ ดูก่อนครับ
              บอกเค้าแล้วมานั่งกินเหล้ากันรอกันดีกว่า

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                บอกเค้าแล้วมานั่งกินเหล้ากันรอกันดีกว่า

โหแพงครับลุง กลัวกินแล้วคัน
                ช่วงนี้กินแต่ช้างป๋อง ซืื้อมา 3ถาด กะกินทั้งอาทิตย์ ตอนนี้จะหมดแล้ว

Comment

ใส่ไฟจุ๋มจิ๋มอ๊ะเกิน อ่ะ C0 มันมะวิ่งให้มั้ง - -"

Comment

Working...
                  X