Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้การ์ดยี้ห้อใหนถึกๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้การ์ดยี้ห้อใหนถึกๆ

อยากขอความเห็นทุกคนว่าที่เคยใช้มายี้ห้อใหนถึกๆ เย็นเฉียบ ร้อนบ่ยั่น ATIหรือNvidiaก็ได้คับแบบเดิมๆ
    ที่ผมเคยใช้Forza8600GTกำลังเล่นCOD4MW ซักพักดับเงียบ ตัวCapaกระจาย หมดประกันโดยสิ้นเชิง
    ตอนนี้ที่ใช้ก็Galaxy9600GSOธรรมดา ยังนิ่งๆไม่ออกอาการ เย็นใช้ได้

ขอบคุณมากคับ

มันก็ดีหมดอะ ถ้าเป็นการ์ดจอเวลาผมซื้อแทบไม่เลือกยี่ห้อนะ เลือกประกันซะมากกว่า

แต่ก็ต้องดูก่อนว่า VGA ที่เราซื้อเป็นแบบไหน รุ่นไร เป็น ref การ์ดหรือไม่ใช่ จ่ายไฟกี่เฟส OC มาหรือยัง
    เปลี่ยนซึ้งมาให้มั้ย ราคาเปรียบเทียบยี่ห้ออื่นเป็นไง

ยี่ห้อไม่ค่อยสนใจครับ เน้นประสิทธิภาพ ประกัน แล้วก็ราคา

Comment

Nvidia Cheer XFX Only
      Ati ไม่รู้ เพราะไม่ได้ใช้ อิอิ

Comment

ref card ดีหรือไม่ดีอ่ะครับ

Comment

จะเอาเย็นๆคงต้องพวก non Ref. ต่างๆอย่าง DKกับMatrixของAsus นี้เย็นอยู่น่ะ~ ยี้ห้ออื่นๆนี้ไม่รู้เพราะไม่ค่อยจะเห็น non.ref เท่าไหร

Comment

Spark

Comment

Originally posted by eXzato View Post
              Spark
              เหนมีคนบอกใช้sparkแล้วร้อนมากเลย

Comment

HIS IceQ Turbo ATI ครับ เย็นดีแรงด้วย ^_^

Comment

การ์ดจอถึกๆ(ทนๆ???)
                  ก็น่าจะสมมติฐานจากคุณภาพวัสดุความปรานีตในการผลิต
                  ก็คงจะเป็น ASUS, XFX, WINFAST, EVGA

Comment

Originally posted by sompolli View Post
                    การ์ดจอถึกๆ(ทนๆ???)
                    ก็น่าจะสมมติฐานจากคุณภาพวัสดุความปรานีตในการผลิต
                    ก็คงจะเป็น ASUS, XFX, WINFAST, EVGA
                    ตามนี้

Comment

Asus+1 ใช้อยู่คับ

Comment

Originally posted by nununu View Post
                        มันก็ดีหมดอะ ถ้าเป็นการ์ดจอเวลาผมซื้อแทบไม่เลือกยี่ห้อนะ เลือกประกันซะมากกว่า

แต่ก็ต้องดูก่อนว่า VGA ที่เราซื้อเป็นแบบไหน รุ่นไร เป็น ref การ์ดหรือไม่ใช่ จ่ายไฟกี่เฟส OC มาหรือยัง
                        เปลี่ยนซึ้งมาให้มั้ย ราคาเปรียบเทียบยี่ห้ออื่นเป็นไง

ยี่ห้อไม่ค่อยสนใจครับ เน้นประสิทธิภาพ ประกัน แล้วก็ราคา
                        เข้ามาฮาลายเซ็นท่าน555555555555555+ ความคิดสร้างสรรค์ดีน่ะครับ อิอิอิอิ

Comment

ASUS / WINFAST ถึก

Comment

ยี่ห้อ Dtac ครับ เพราะตอนนี้เค้ามี ซิมคงกระพัน

ป.ล. เข้ามามั่วก่อนไปนอน ~.~

Comment

เคยใช้อยู่ 4 แบรน ASUS Galaxy PALIT axtrom ไม่เคยมีปัญหาอะไรเลย ยกเว้น axtrom
                              ASUS 7300GS ใช้มา 6 เดือน ความร้อนเวลาเล่น Call of duty 4ประมาณ 92c ก็ยังชิวๆ
                              ASUS 3850 ใช้มาได้ 2 วัน ไม่ได้ใจ ไปเปลี่ยนเป็น Axtrom9600GT+ตังเพิ่ม
                              Galaxy 8800GT ใช้มาปีเศษๆแล้ว ไม่เคยมีอาการงอแงให้เห็นเลยแม้แต่นิดเดียว
                              PALIT 4850 เคยถอดซิงค์ออก แล้วเล่นเกม ความร้อน เกือบ 100c ก็ยังไม่มีปัญหาอะไร(แต่ไม่ได้ถอดนานนะกลัว) แต่ถ้าเล่นปกติไม่ผิดมนุษย์มนาก็ไม่เคยมีปัญหาอะไรอีกเช่นกัน
                              axtrom 9600GTคล๊อกหน่อยเดียว ภาพเป็นจุดๆซะงั้น พอกลับมาเล่นค่าเดิม เล่นไปซักพัก ภาพก็เป็นจุดๆอีก ซื้อมาได้ไม่พอ 2 อาทิตย์
                              ตอนนี้ส่งเครม เดือนเศษๆแล้ว ยังไม่ได้ของเลย ประกัน HWH แบรนเค้าอาจจะดี แต่ดันไปหยิบตัวห่วยมากก็เป็นได้ สงสัยคงเป็นที่ดวงมันซวยเอง

สรุปจากที่ใช้มาโดยส่วนตัวชอบGalaxy มากที่สุด เพราะราคาถูกกว่าแบรนอื่น ซิงค์สวย งานเนียบไม่เนียบ ไม่สนใจ ขอใช้ทนๆเป็นพอ โดยรวมจัดว่าทำออกมาได้โดนใจผมมาก เทใจให้เต็มๆ การ์ดจอตัวหน้า ผมก็คงจะเลือกใช้แบรนนี้อีกเช่นเคย แต่คงจะไปใช้ของARCดีกว่า
                              Last edited by onizika01; 28 Mar 2009, 05:00:10.

Comment

Working...
                              X