Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านใดมี Driver Compaq V3621AU สำหรับ Windows XP แบ่งปันมั่งครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านใดมี Driver Compaq V3621AU สำหรับ Windows XP แบ่งปันมั่งครับผม

ขาด Sound - Lan - Sm Bus 3อย่างครับ เทียบหลายตัวมาใส่ก็ไม่ได้ มึนตึ๊บแล้วครับ

ผมมีครบสนใจป่ะ ขายให้เเผ่นละร้อย อิอิ ใช้ชัวร์ เพราะเพื่งหาได้ครบเเละใช้อย่างครบครัน หาในเวปไม่เจอหรอก อิอิ
    มี อัพเดป ซีพียูเอเอ็มดี wireless lan,Ethernet lan, modem, Assistant wireless lan, chipset,graphic

สนใจก็เมลล์มาน่ะคับ golfmanen@hotmail.com

Comment

ผมกำลังอัพแจกอยู่ครับ สองร้อยกว่าเมกรวมทั้งหมดเลย มีหกพาส auเหมือนกานเลย

วิธีลงไดรเวอร์ V3000 ทั้งหมด(บางอันพลิกแพลงเอาเองเน้อ)

Chipset(Nvidia): sp33031 NVIDIA nForce Chipset Driver (ตัวนี้คือแลน)

Audio: sp34386 Conexant High Definition Audio (for AMD)
      Video(Nvidia): sp33549 NVIDIA GeForce Go 6150 Graphics Driver
      Touchpad: sp33751 Synaptics Touchpad
      Modem: sp33839 Conexant HDAUDIO Soft Data Fax Modem with SmartCP Driver
      Wireless: sp34152 Broadcom Wireless LAN Driver
      Lan: default from MS windows xp
      Quick Lunch Button: sp33258 HP Quick Launch Buttons
      Card Reader: sp33020 Ricoh 5-in-1 Card Reader Host Controller and Driver
      Lightscribe: sp33353 LightScribe Host Software
      HP Wireless Assistance: sp33575 HP Wireless Assistant
      Bluetooth: sp32883 Software and Drivers for HP Integrated Module with Bluetooth Wireless

Microsoft Universal Audio Architecture (UAA) Bus Driver for High Definition Audio sp32646

ที่คุณลงsound ไม่ได้น่าจะเพราะว่าไม่ได้ลงตัว UAA

ตอนลง Sound กับ Modem ให้เรียงลำดับดังนี้

1. Microsoft Universal Audio Architecture (UAA)
      2. Modem
      3. Audio

เคดิสใครไม่รู้จำไม่ได้ครับ

ตัวบูทูท ให้ลงท้ายสุดนะครับ ไม่งั้นอาจจอฟ้า และเข้าวินไม่ได้เลย
      Last edited by jjackk; 20 Dec 2007, 15:26:46.

Comment

Originally posted by ผู้มาเยือน0000 View Post
        ผมมีครบสนใจป่ะ ขายให้เเผ่นละร้อย อิอิ ใช้ชัวร์ เพราะเพื่งหาได้ครบเเละใช้อย่างครบครัน หาในเวปไม่เจอหรอก อิอิ
        มี อัพเดป ซีพียูเอเอ็มดี wireless lan,Ethernet lan, modem, Assistant wireless lan, chipset,graphic

สนใจก็เมลล์มาน่ะคับ golfmanen@hotmail.com
        ็ผมไปดาวโหลดในเวบ ของคอมแพคทั้งหมดเลย มันก็มีนิครับ

แต่ยากนิดหน่อยนะเพราะ ความเร็วมันต่ำมากทีละุ6-7เค

และต้องลงตามสเตปมันด้วยไม่งั้นไม่สเถียน()

Comment

สอบถามคุณ jjackk หน่อยครับว่าควรลงเริ่มจากอะไรเป็นลำดับแรกสุด เรียงตามลำดับเลยนะครับ ผมใช้ compaq v3607tu ครับ แล้วไม่ทราบว่าคุณ jjackk มี driver บ้างหรือเปล่าครับ หัวอกคนใช้ compaq ที่ไม่มี driver นี่มันช่างน่าเศร้าซะจริง

Comment

Originally posted by my-door View Post
            สอบถามคุณ jjackk หน่อยครับว่าควรลงเริ่มจากอะไรเป็นลำดับแรกสุด เรียงตามลำดับเลยนะครับ ผมใช้ compaq v3607tu ครับ แล้วไม่ทราบว่าคุณ jjackk มี driver บ้างหรือเปล่าครับ หัวอกคนใช้ compaq ที่ไม่มี driver นี่มันช่างน่าเศร้าซะจริง

ไดร์เวอร์ผมมีครบครับ แล้วตอนนี้ของท่านขาดอะไรบ้าง

ตามที่ผมได้ลงมา ผมเรียงตามนี้

1 ตัวชิพเช็ด
            2. Microsoft Universal Audio Architecture (UAA)
            3. Modem
            4. Audio
            ต่อจากนั้นอะไรก็ได้

ตัวบูทูท ให้ลงท้ายสุดนะครับ ไม่งั้นอาจจอฟ้า และเข้าวินไม่ได้เลย(อันนี้น่าจะเกี่ยวกับรุ่นxp)

แต่ถ้าท่านใช้xp รุ่นตามลายเซนต์ผม อินเตอร์เนทจะสเถียนมากครับ(วิ่งเต็มสูบ ผมมีแผ่นรุ่นใหม่ๆหลายรุ่นมาก ลองมาแล้ว)

Comment

อยากได้ driver ทุกตัวของ 3607 tu เลยครับเพราะจะเก็บไว้ใส่แผ่น เวลาใครตั้งกระทู้เพราะเดือดร้อนเรื่อง driver จะได้แบ่งปันกันครับ หัวอก compaq ต้องช่วยเหลือกันนิ แล้ว dark v6 ลงกะ 3607 ได้เปล่าครับคุณ jjackk เพราะว่าผมลง dark v4 หรือ v5 มันก็ไม่เห็น Hdd เหมือนเคย เศร้าเจง ขอคำชี้แนะด้วยนะครับคุณjjackk

Comment

มีไดรเวอร์ของ HP Pavilion DV2644TX บ้างไหมครับ

Comment

Originally posted by ผู้มาเยือน0000 View Post

ตอนนี้ทัมเเผ่นหายเเล้ว ขออภัย

เเนะว่า ไปลงวิสต้าเเก้ปัญหาก็ได้คับ ยังไงอีกไม่กี่เดือน เอ็กพีก็เลิกผลิตเเล้ว
                  ซื้อเครื่องใหม่ลงวิสต้าไปเลย คริๆๆ

Comment

เออ มาแนะนำหน่อยครับ เห็นบางท่านหากันแทบเลือดออกหู ออกตา เออ เอาง่ายๆน่ะครับ โทรไปที่ศูนย์ hp แล้วบอกเค้าว่า ขอ driver รุ่นที่ท่านต้องการ แล้วเค้าก็ จะถามชื่อเรากับ เมลล์เรา แล้วก็รอเค้าส่งมาให้ เป็นไฟล์ pdf อ่ะครับ พอเค้าส่งมาให้ก็โหลดเลย ครับ

ผมรับซ่อม ส่วนมากถ้าเจอ compaq ก็มักใช้วิธีนี้ครับ ง่ายที่สุด ตรงรุ่นด้วย ไม่ต้องมานั่งสุ่มอ่ะครับ อิอิ

Comment

Working...
                    X