Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับ XFX 9600GT ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับ XFX 9600GT ครับ

ผมพึงซึ้อคอมใหม่ครับ แล้วใช้ XFX 9600GT กับ Vista ลองเล่นเกมCOD4 กับ Warcraft3(เกมยิงไข่ยังเป็นเลยครับ)
    แล้วมันกระตุก มีอาการภาพแตกลาย เหมือนRenderไม่ทันยังไงยังงั้นเลยครับ บางทีค้างไปเลยก็มี
    ดูอุณหภูมิแล้ว 50~55C เองครับ ลองDriverตั้ง 174.xxถึง175.19 แล้วก็ไม่หายครับ

ไม่ทราบว่าพอมีทางแก้ไหมอะครับ ผมกำลังงงมากมาย

>>>>Spac
    CPU : Intel E8200
    M/B : P5Q
    RAM : Geil 2 GB
    VGA : XFX 9600 GT 512MB
    PSU : Gigabyte 450W

ขอบคุณล้วงหน้าสำหรับทุกคำตอบครับ

format ลงวินโดวส์ใหม่ดู
    OS อาจจะมีปัญหาก็เป็นได้

Comment

เอา VGA ไปเสียบลองเครื่องอื่นด้วยนะว่าเป็นหรือเปล่า

Comment

OC VGA มากไปป่าวท่าน

Comment

OS ลองลงใหม่มา 2 รอบ แล้วครับเหมือนเดิมเลยครับ(แต่ยังไม่ได้ลองXP)
          OC ก็ไม่ได้ทำครับ วิ่งเดิมๆจากโรงงาน...

เดียวจะลองไปเสียบกับเครื่องอื่นดูแล้วกันครับ เป็นยังไงจะมารายงานอีกที

ขอบคุณทุกความช่วยเหลือครับ

Comment

Originally posted by gb0007 View Post
            ผมพึงซึ้อคอมใหม่ครับ แล้วใช้ XFX 9600GT กับ Vista ลองเล่นเกมCOD4 กับ Warcraft3(เกมยิงไข่ยังเป็นเลยครับ)
            แล้วมันกระตุก มีอาการภาพแตกลาย เหมือนRenderไม่ทันยังไงยังงั้นเลยครับ บางทีค้างไปเลยก็มี
            ดูอุณหภูมิแล้ว 50~55C เองครับ ลองDriverตั้ง 174.xxถึง175.19 แล้วก็ไม่หายครับ

ไม่ทราบว่าพอมีทางแก้ไหมอะครับ ผมกำลังงงมากมาย

>>>>Spac
            RAM : Geil 2 GB
            VGA : XFX 9600 GT 512MB
            PSU : Gigabyte 450W

ขอบคุณล้วงหน้าสำหรับทุกคำตอบครับ
            spec คล้ายผมเลย

RAM : G.Skill 4GB PI 5-5-5-15
            VGA : XFX 9600 GT 512MB 650 M
            PSU : Tagan U38 480W

ของผมลื่น หัวเกือบแตกเลย
            แรง เล่นได้ทุกเกทตอนนี้
            มะมีปันหานะคราบ

Comment

เอาไปเปลี่ยนดูสิ ของใหม่เอาดีกว่าเดิมก็ได้นะ

Comment

ถามต่อหน่อย ทำไมเอา P5Q อะ เราจาซื้อเหมือนกัน แต่จาเอา P5Q3_Deluxe-WiFi ต่างไงอะ

Comment

Originally posted by titirinclub View Post
                  ถามต่อหน่อย ทำไมเอา P5Q อะ เราจาซื้อเหมือนกัน แต่จาเอา P5Q3_Deluxe-WiFi ต่างไงอะ
                  งบน้อยอะครับ เอาไปอัดการ์ดจอดีกว่าครับ

เพิ่มเติม : ผมลองเอา XFX 9600GT มาวิ่งกับ

CPU : P4 530 3.2GHz
                  M/B : P5GD1-Pro
                  RAM : 2GB
                  PSU : Enermax 460W

กลับไม่เป็นอะไรเลยครับ ลื่นกระจายเลย หรือเป็นเพราะCPUรีดได้ไม่หมด
                  Last edited by gb0007; 11 Jul 2008, 01:17:38.

Comment

ลองเปลี่ยนเป็น XP ดูสิอาจจะดีน่ะ

Comment

Originally posted by gb0007 View Post
                      งบน้อยอะครับ เอาไปอัดการ์ดจอดีกว่าครับ

เพิ่มเติม : ผมลองเอา XFX 9600GT มาวิ่งกับ

CPU : P4 530 3.2GHz
                      M/B : P5GD1-Pro
                      RAM : 2GB
                      PSU : Enermax 460W

กลับไม่เป็นอะไรเลยครับ ลื่นกระจายเลย หรือเป็นเพราะCPUรีดได้ไม่หมด
                      เฟรช ไบออส รุ่นใหม่ ๆ ดูครับ

Comment

มารายงานบทสรุปของเหตุการณ์นี้ครับ

สรุปแล้วเป็นที่ RAM ครับ RAMเสียมาจากโรงงานเลยครับ ก็เลยงงกันไป
                        ทำงาน 3D มาโหลดอะไรกับ RAMบนMainboard อันนี้ต้องหาคำตอบกันต่อไป

ลองRUN SP2004 3 ชั่วโมงไปแล้ว ก็ไม่เป็นอะไรซักนิดเลย ตอนที่RAMเสียอยู่เหอๆ
                        งงจริงๆ หรือบอร์ดมันเทพเกินก็ไม่ทราบได้

Comment

Working...
                        X