Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับ Windows 7

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับ Windows 7

มานมีขายแบบธรรมดารึยังอะครับ...?
    เผื่อซื้อไปใช้...ได้ไช้นานๆไปเลย...

ยังเป็น beta อยู่ครับ

Comment

สรุปไม่มีขายธรรมดาไช่มะ

Comment

มีแต่รุ่นทดสอบ[Beta]...ส่วน ตัวRC จะปล่อยออกมาเดือนมิถุนายน...[ใช่ไหมหว่า?]
        ตัวเต็มกำหนดไว้ที่ปี 2010 ...
        หาโหลดตามเว็บบิx ทั่วไปครับ มีปล่อยเยอะแยะ ตัวทีี่เขาขายก็มีแล้วโหลดมาไท์ขายนี่แหละ...
        แต่ถ้าจะลงแล้ว เน้นใช้เล่นเกม โปรแกรมอย่าพึงใช้เลย โปรแกมเกมบ้างตัวยังมีปัญหาอยู่
        ถ้าแค่อยากลองทดสอบใช้ ok ครับ ไม่มีปัญหา

Comment

ใกล้แล้วครับ แต่ผมว่า 9000 อัพแน่ๆ เลย
          ไม่มีปัญญาจริงๆ สัก 5000 พอลุ้นซื้อแท้

Comment

เราไม่ได้จำเป็นจะต้องซื้อของจริงเสมอไป...(พูดแบบตัวเองยาจกหยั่งงั้น ๐_๐) 555+
            หมายถึงเราก็จะซื้อของปลอม(หมายถึงก็อบ)ถ้าจำเป็น...

Comment

win7 มาไวกว่าที่คิดนะคับ rc อย่างเปนทางการออกเดือน เมษา นี้ และถ้าไม่มี rc2 ซึ่งผมขาดว่าจะไม่มี จะออก final ปลายปีนี้คับ สิงหา - ธันวาคม คับ รอดูกันคับ

Comment

Originally posted by iLLuSioNEx View Post
                ใกล้แล้วครับ แต่ผมว่า 9000 อัพแน่ๆ เลย
                ไม่มีปัญญาจริงๆ สัก 5000 พอลุ้นซื้อแท้
                ผมว่าไม่น่าจตะถึงนะ 9000

แต่ถ้า 9000 จิง

ก็ โหลดBit ไปก่อนละกัน 555+

Comment

เห็นมีข่าวมาตั้งนานแล้วว่าจะออกปลายปีนี้หรือต้นปีหน้านี่แหละคะ

Comment

Originally posted by sern_it View Post
                    ผมว่าไม่น่าจตะถึงนะ 9000

แต่ถ้า 9000 จิง

ก็ โหลดBit ไปก่อนละกัน 555+
                    เมื่อก่อนผมก็คิดแบบบุคคลทั่วๆไปนะครับ โหลดบิตเอาก็ได้ แต่พอมาทำงานแล้ว
                    รู้เลยครับ ว่าอุปสรรคมันเยอะ ไม่มีเวลามานั่งแก้ หรือลงใหม่หลอกครับ
                    เลยยอมใช้แท้ให้สิ้นเรื่องสิ้นราวไป ผมบอกก่อนว่าผมไม่ได้รวยนะ
                    บ้านผมก็เกษตรกรธรรมดา เงินเดือนของงานที่ทำก็ไม่ได้มากมายอะไรเลย
                    ถ้ามีโอกาศได้สนับสนุนของแท้ก็ถือว่าดีไป ส่วนตัวก็มีไม่กี่โปรแกรมที่เป็นแท้
                    WinXP, WinVista, KIS, XARA Xtream Pro
                    ถ้า Se7en ออกมาก็อยากซื้อแท้นะครับ เพราะไม่ต้องมามีปัญหาจุกจิก
                    แต่ก็นะ ถ้าราคาพุ่งไปเกิน 5000-6000 ก็คงไม่สู้อ่ะ ไม่ไหวหลอกเงินเดือนหายไปเยอะเลย

Comment

ผมก็อยากได้ของแท้มาใช้ดูบ้างครับ จะพยายามเก็บตังเพื่อ วิน 7ไว้เดือนละ500-100บาท เก็บไปเรื่อยๆจนมันออกขายคงซื้อได้พอดี(มั้ง) อิอิ

Comment

ผมว่าน่าสบนับสนุนของแท้เหมือนกันนะครับสำหรับวินโดว์ 7 ผมใช้แบบ 64บิทเป็นเวลา 3 เดือนแล้วยังไม่พบปัญหาใดๆเลย จะมีก็แต่มีบางโปรแกรมที่ยังไม่รองรับ ผมใช้ XP sp2 Original เจอจอฟ้ากับเออเร่อบ่อยมาก แต่กับ 7 ไม่พบปัญหาเหล่านี้เลย ขอให้ตัวเต็มที่จะออกมาทำได้ดีแบบเบต้าหรือดีกว่าละกัน ผมฟันของแท้แน่นอน

Comment

อยากลองใช้เหมือกัน ตัวเต็มาเร็วๆเถอะ

Comment

เห็นความเห็นของท่านที่คิดว่าจะซื้อ นี่ดีมากเลยครับ น่านับถือ

เห็นด้วยที่ว่า เก็บเงินไปตามความสะดวก สัก เดือนละ 100-500 ก็ว่าไป พอครบแล้วค่อยซื้อ

ราคา รุ่น Home-> Home Premium น่าจะไม่เกิน 6000 (คิดว่า) ซึ่งก็เพียงพอใช้ทั่วๆไปแล้ว

ดีกว่าคนที่ไม่คิดจะซื้อ แล้วก็บอกๆว่าแพงไว้ก่อน ไม่คิดจะเก็บเงินซื้อ ....

ผมก็รอเหมือนกัน

Comment

แจกเวบบิดครับ อยากได้วินโดวอะไรก็ลองสมัครแล้วมาโหลดเอไปเลย

http://www.talobit.com/signup.php?referrer=kondada
                              http://www.ruk-bit.com/signup.php?referrer=kondede
                              http://www.bit2th.com/signup.php?referrer=kondada

Comment

Working...
                              X