Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดคอมมา5วันแล้วยังไม่ได้ปิดเลย จะเป็นอะไรไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดคอมมา5วันแล้วยังไม่ได้ปิดเลย จะเป็นอะไรไหมครับ

คือผมเปิดคอมมา5วันติด โหลดแต่บิต เปิดจอบ้างปิดจอบ้าง แต่ยังไม่ได้ปิดเครื่องเลย อุณหภูมิ cpu ram vga hdd ปกติทุกอย่าง ผมขอถามเป็นข้อๆนะครับ
    1.เปิดปิดจอบ่อยทำให้จอพังเร็วหรือเปล่าครับ (วันนึงเป็น10ๆครั้ง)
    2.อุปกรณ์ภายในคอมจะพังไหมครับถ้าเปิดนานกว่านี้
    3.คอมเปิดได้นานสุดกี่วันครับ

ขอบคุณครับ

3.เปิดได้ทั้งเดือนครับ ถ้าวินโดวส์ไม่เน่าซะก่อน
    1.ปิดเปิดบ่อยๆ คงไม่พังหรอกมังครับ
    2.ถ้าร้อนก็ไม่แน่ครับ
    ผมเปิดมาเกือบครึ่งปี ยังไม่ส่อแววพังครับ

ถ้ารักษาให้ใกล้อุณหภูมิห้องได้นี่อยู่ได้แบบหายห่วงครับ (มั๊ง)

Comment

1. ปุ่มมันจะพังก่อนหลอด
      2. 50 - 50 ตามทฤษฎีของที่ใช้งานเยอะๆย่อมพังก่อน แต่ทางปฎิบัติที่เคยเจอมา ของที่เปิดใช้มากๆพังน้อยกว่าพวกที่เปิดน้อย
      3. เปิดได้นาน จนมันปิดไม่ติด

ไฟนิ่งๆ อย่าให้มันร้อนนัก

Comment

ถ้าไม่ร้อนคงไม่เป็นหรอกครับ

Comment

ลุงที่รุ้จักเปิดคอมมา 2 ปี พอ restart แค่นั้นแหละ แรมตาย เปิดไม่ติดเลย

Comment

นานๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ปิดครั้ง ก็ยังปกติ

Comment

ผมเปิดติดกันเป็นปี

ถ้าปิดก็ไม่เกิน 5 นาที(รีเครื่อง)

Comment

Originally posted by piyanat_love View Post
                ผมเปิดติดกันเป็นปี

ถ้าปิดก็ไม่เกิน 5 นาที(รีเครื่อง)

เปิดเป็นปีไม่ปิดเลยหรอครับ

Comment

จอคงไม่พังหรอกครับ ผมใช้จอซัมซุงที่แค่ลูบปุ่มก็ติด เพื่อนผมมาบ้านมันลูบกันเล่นประจำครับ
                  ผมคิดว่าหลอดมันคงไม่พังง่ายๆหรอกครับ(คิดเอาเอง) อย่างคอมชุดที่ผมซื้อไว้เมื่อ3ปีที่แล้วปัจจุบันจอยังปกติดีอยู่เลยเครื่องก็ปกติแต่ถ้าอุณหภูมิสูงๆมันมั๊กจะเอ๋อๆ

Comment

Originally posted by Feriuz View Post
                    ลุงที่รุ้จักเปิดคอมมา 2 ปี พอ restart แค่นั้นแหละ แรมตาย เปิดไม่ติดเลย

2ปี พระเจ้า !! ผมนึกว่า แค่5วันก็จะตายและ คอมหรืออะไร

Comment

ผมว่าควรมีช่วงที่เครื่องพักมั่งก็ได้น้าๆ

สัก1-2 ชม. ก็ยังดี

แต่ก่อน ผมใช้จอ CRT samsung เปิด นานเกิน ไม่ได้

ปิดที จะมีเสียง เปี๊ยะ ออกมา จากนั้นก็เอาไปเคลม เปงเวลา 3 หน ภายใน 3 ปี

พอมีอีกที ก็ ซ่อมไปก่อน 1 หน 800

อีกที่ ซื้อใหม่ๆ 55555+

Comment

คอมผมไม่ OC ครับ Spec ก้อไม่แรงเครื่องเลยไม่ร้อนเลยเปิดได้นาน

สเปคตามลายเซ็น

Comment

^^

ชิว ๆ

Comment

ลืมบอกไปเป็นจอ CRT ของ LASER

Comment

เครื่องเก่าผม เปิดทิ้งไว้ 2 ปี รีเครื่อง วันละ 2 ครั้ง กะลงวินโด้ใหม่เดือนละครั้ง ถือว่าปิดป่าว
                              ถ้าไปไหนนานๆ ก็จะปิด แต่ถ้าไปเช้า เย็นกลับมานอนบ้าน ก็ไม่ปิด เปิดทิ้งไว้งั้นแหละ

จอ กะ ลำโพงมีปิดบ้าง ตอนไม่ใช้

Comment

Working...
                              X