Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบการพ่นเคสอะลูมิเนียมหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบการพ่นเคสอะลูมิเนียมหน่อยครับ

ขอการพ่นสีคับของเคสอะลูมิเนียมขอเน้นๆๆพวกยี่ห้อสีการพ่นรองพื้น(สำคัญมาก)

ขอบคุงคับ

ก็สียี่ห้อดีๆแพง อย่างพวกnippon ไงคับ สีดีไรกธดี

Comment

เหอะๆ เจ้าปาม ยกมาหาพี่เดี่ยวพี่จัดให้ชุดใหญ่เลย ทั้งเหล้าทั้งเบียร เกี่ยวกันเปล่าอะ

Comment

อลูมิเนียมต้องทำอโนไดรส์ครับ เอาไปผ่นสีเสียของเลยครับ

Comment

Originally posted by AeGis View Post
          อลูมิเนียมต้องทำอโนไดรส์ครับ เอาไปผ่นสีเสียของเลยครับ
          อโนไดรส์ มันคืออะไรครับ
          อยากเอาอะคิลิคไปยิงเลเซอร์ แต่อยู่ไกลจัง มีรายละเอียดไหมครับ สนใจ

Comment

ขั้นตอนการอโนไดซ์แบบง่าย

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=410960

Comment

Originally posted by meo95 View Post
              อโนไดรส์ มันคืออะไรครับ
              อยากเอาอะคิลิคไปยิงเลเซอร์ แต่อยู่ไกลจัง มีรายละเอียดไหมครับ สนใจ
              ธรรมดา อลูมิเนียมเขาจะไม่ทำสีกันน่ะครับ เพราะมันไม่ติดครับ สักพัดสีมันจะเดาะออก ผมเลยบอกว่าเสียของ เขาจะเอาไปชุดทำอโนไดรส์กันครับ คิดง่าย ๆ สีเหมือนขอบล้อมอไซย์ เด็กเว้นครับ หรือคิดถึง ไม้วิ่งพลัดครับ สีสวยกว่าครับ ติดแน่นทนนานด้วยครับ

Comment

Originally posted by petzaza007 View Post
                ขั้นตอนการอโนไดซ์แบบง่าย

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=410960
                ขอบคุณมากครับ

Originally posted by AeGis View Post
                ธรรมดา อลูมิเนียมเขาจะไม่ทำสีกันน่ะครับ เพราะมันไม่ติดครับ สักพัดสีมันจะเดาะออก ผมเลยบอกว่าเสียของ เขาจะเอาไปชุดทำอโนไดรส์กันครับ คิดง่าย ๆ สีเหมือนขอบล้อมอไซย์ เด็กเว้นครับ หรือคิดถึง ไม้วิ่งพลัดครับ สีสวยกว่าครับ ติดแน่นทนนานด้วยครับ
                อ่อยัังงี้เอง ขอบคุณมากครับ

Comment

แล้วพอมีใครรู้ร้านที่รับ ชุบ อโนไดรส์ บ้างละครับหน้าสนใจจัง เอาในกรุงเทพนะ แล้วร้านที่ ยิงเลเซอร์ ลงอครีลิค อีก อยากรู้ร้าน

Comment

ของผมทีแรก็จะอะโดไนท์เหมือนกันครับ เห็นเค้าว่า ค่าชุบแพงมหาสาร คิดเป็นตารางฟุตมั้ง

สุดท้ายก็ลงเอยด้วยสีสเปกระป๋อง สีดำด้าน เคส Lian Li (เฉพาะภายใน)แต่ถ้าไม่เอาอารัไปขูดแรงๆ สีก็ไม่ถลอกง่ายขนาดนั้นนะครับ

หรือว่าท่านใดทราบที่รับชุบอโดไนท์ถูกๆ ก็แนะนำด้วยเน้ออ ^^

Comment

Originally posted by 13ee1213ee12 View Post
                      ของผมทีแรก็จะอะโดไนท์เหมือนกันครับ เห็นเค้าว่า ค่าชุบแพงมหาสาร คิดเป็นตารางฟุตมั้ง

สุดท้ายก็ลงเอยด้วยสีสเปกระป๋อง สีดำด้าน เคส Lian Li (เฉพาะภายใน)แต่ถ้าไม่เอาอารัไปขูดแรงๆ สีก็ไม่ถลอกง่ายขนาดนั้นนะครับ

หรือว่าท่านใดทราบที่รับชุบอโดไนท์ถูกๆ ก็แนะนำด้วยเน้ออ ^^
                      ลองอโนไดแบบง่ายสิครับ ที่ลิงค์ส่งให้ไง

Comment

ร้าน อโนได ไปหามาแล้วอยู่ตลิ่นชัน ราคา1500 สีมันไม่เงานะคับ ถ้าชุบอีกอย่างราคา5000บาทสวยมากๆๆๆ

Comment

ชุบเลยท่านไม่แพงแค่ 5000 เองสวยโคตร

Comment

Originally posted by Merfo View Post
                            ชุบเลยท่านไม่แพงแค่ 5000 เองสวยโคตร
                            เง้อ พี่แ๊อ๊ว เคสดำ Lianli V1000B ตัวละ 5900 ซื้อเคสใหม่ดีกว่ามั้งครับ

Comment

ซื้อใหม่มันมีแต่สีดำกะสีเงินอ่ะ ชุบสีอื่นฉีกแนวสวยกว่าเยอะ

Comment

Working...
                              X