Announcement

Collapse
No announcement yet.

การต่อ HDMI

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การต่อ HDMI

สมมติถ้าเรามีเครื่องเล่นที่มีช่อง hdmi อ่ะคับ
    เคยได้ยินว่าถ้าจให้เสียงมันออก
    ต้องต่อ ที่ receiver แล้ว ค่อยต่อ ออกทีวี
    ถ้าต่อตรงเข้า tv เลยมันจะไม่มีเสียง ถูกรึป่าวคับ

ต่อเข้าtvก็มีเสียงเลยครับ แต่ออกแค่2.0 เพราะtvมีแต่2.0 หรือ2.1ถ้าต่อลำโพง2.1แยก

ที่ต่อreciever น่าจะเพื่อให้ออก5.1 มากกว่าครับ

Comment

คุณ Ohm 27 ลองแล้วใช่ป่ะคับ

Comment

Originally posted by deviileye View Post
        คุณ Ohm 27 ลองแล้วใช่ป่ะคับ
        พอดีบ้านไม่มีdvd hdmiหนะครับเลยไม่เคยลองอะนะ แต่ใช้HD3870 ต่อHDMIก็มีเสียงปกติ ครับ ถ้าไม่เชื่อก็ลองดูคนต่อไปตอบก็ได้ครับ ปกติมานก็ต้องเป็นไปตามที่ผมบอกนั่นแหละ

ถ้าคนขายบอกว่าต้องต่อ ผมว่าน่าจะเป็นว่าคนขายอยากจะขายของมากกว่า

Comment

ลองดูครับ

Comment

Working...
          X