Announcement

Collapse
No announcement yet.

intel 8 core processors

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• intel 8 core processors

อยากรู้ว่าของ intel 8 core processors (Xeon X5365 3GHz X2) มีขายที่ไหน ราคาที่ประเทศไทยประมาณเท่าไรคับ แล้วที่สำคัญที่สุดคือใช้ motherboard อะไรคับ

ปล.อย่างได้ motherboard ที่ใส่ 8800gtx ใด้ 2 ตัวคับ ทำ SLI
    Xeon X5365 3GHz.jpg

จะเอาไปสร้าง ก้านกล้วยเหรอครับ เจ้านาย

Comment

Originally posted by excellen View Post
      จะเอาไปสร้าง ก้านกล้วยเหรอครับ เจ้านาย
      ใข้คับผม เพราะผมกำลังเรียนอยู่

Comment

เห้นมีคนบอกมาว่า tkcom ก็มีหนินา เห้นเอามา Render พวก 3D ได้เร้วโคดๆ เรยหนิ

Comment

order ได้ครับ เพื่อนผมก็ใช้แบบนี้ล่ะ แต่เป็น opteron เค้าเอามาทำเซิฟเวอน่ะ สั่งจาก TK นั้นแล

Comment

Originally posted by d2rnattakorn View Post
            ใข้คับผม เพราะผมกำลังเรียนอยู่

จะทำถึงขนาดนี้ทำไมเลือก 8800 มา SLI ล่ะครับ ไม่ใช้ quadro ไปเลย

Comment

Originally posted by tassapon View Post
              จะทำถึงขนาดนี้ทำไมเลือก 8800 มา SLI ล่ะครับ ไม่ใช้ quadro ไปเลย
              อยากเล่นเกมด้วยคับ

Comment

Originally posted by MMGLower View Post
                เห้นมีคนบอกมาว่า tkcom ก็มีหนินา เห้นเอามา Render พวก 3D ได้เร้วโคดๆ เรยหนิ
                tkcom คือ www.tkcom99.com ใช่ไหมคับ

Comment

ครับ

Comment

Originally posted by MMGLower View Post
                    ครับ
                    หา Xeon X5365 3GHz ไม่มีใน tkcom คับ ไปตรงไหนคับ

Comment

ไปที่ร้านเขาโดยตรงเลยครับ เห้นว่าต้องสั่งเอาหนินา

อ้อ ถ้าไม่อยากไปร้านเองก็ลองเมลถามไม่ก็ โทรเช้คก่อนดีกว่าครับ
                      Last edited by MMGLower; 10 Nov 2007, 22:20:00.

Comment

ไปที่ร้านเขาโดยตรงเลยครับ เห้นว่าต้องสั่งเอาหนินา

อ้อ ถ้าไม่อยากไปร้านเองก็ลองเมลถามไม่ก็ โทรเช้คก่อนดีกว่าครับ
                        ขอบคุณคับ

Comment

Originally posted by tassapon View Post
                          ทำโปรเเกรม3D ต้องใช้การ์ด QUADRO โดยตรงตามที่ท่านบนบอกโดยตรงคับถึงจะดี
                          ต้องให้8800GTX 4ตัว ก็สูงการ์ดQUADRO ไม่ได้หรอคับ เเต่การ์ดQUADRO เล่นเกมส์
                          ไม่ดีนะคับบอกไว้ก่อน เเต่ใช้โปรเเกรม3D รับรองเเรงโคตรคับ

Comment

www.pcgallery.co.th ครับ แล้ว ก็ร้าน เยื้องๆ ร้าน P&Yนะครับ มี xeon quad core แท้อยุ่ครับ

ส่วนราคา ผมจำได้ 2 ตัว คือ ราคา 13000 กับ 20000 นะครับ ต่อตัว นะ แล้วก็ mainboard ก็ 18000-22000

ramก็ 4 g ก็ 16000ครับ ตัวละ 4000 ผม checkมา หมด แล้วครับ รวมแล้วก็ เป็นแสนละครับ งบสู้ไม่ไหวครับ

ส่วนการ์ดจอ ก็quadroหรือ fireGlนะครับ ก็แล้วแต่งบครับ หรือใช้ 8800 มาใช้ แบบพอเพียงก็ได้ครับ

Comment

เพิ่งเรียนใจเย็นครับ อย่าเพิ่งทุ่มทุนมาก

ถ้าเงินเหลือก็จัดไปครับ ตอนผมทำมายาตอนปี2 ยังP4 3ghz แรม2g กับ 9600xt อยู่เลยท่าน render ข้ามวันข้ามคืนกันเลย 5555

Comment

Working...
                              X