Announcement

Collapse
No announcement yet.

hormail fontthaiขึ้นเป็นภาษาต่างดาว แก้ไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• hormail fontthaiขึ้นเป็นภาษาต่างดาว แก้ไงครับ

ÅͧÅͤÍÔ¹ÍÕ¡¤ÃÑé§ ËÒ¡ÂѧäÁèä´éãËéµÃǨÊͺÇèÒ¢Öé¹¢éͤÇÒÁ¼Ô´¾ÅÒ´ÇèÒÍÐäà ¶éÒ
    แบบเนี้ยะ

ผมก็เป็นโคตเซง แก้ไม่หายสักที

http://www.homunchan.com/translate.html

Comment

ปรับ Encodingใหม่ เลือกดูเเล้วกัน ส่วนมากใช้ windows-874,Tis-620

Comment

Originally posted by mrchosit View Post
        ปรับ Encodingใหม่ เลือกดูเเล้วกัน ส่วนมากใช้ windows-874,Tis-620
        Work

Comment

เพิ่งลองดู มันก็ได้นี่ครับ

ตอนแรกผมก็นึกว่ามันเป็นที่ Server ของ Hotmail แต่รู้สึกว่ามันไม่ใช่แล้วครับ
          Last edited by Drunk; 20 Aug 2008, 22:52:33.

Comment

แต่เด๋วนี้มีบางอันที่เปลี่ยน Encode มันก็ไม่หายอ่ะครับ

Comment

ลองเข้าที่ Control Panel แล้วก็เข้าไปที่สำหรับ เซ็ต Code ของภาษาอ่ะครับ แบบในรูปอ่ะครับ
              แล้วก็เลือกหาภาษาไทย ตัวไหนที่เป็นภาษาไทย ให้ติ๊กถูกให้หมดเลยครับ

ดูแล้วน่าจะมีตรงนี้จุดเดียวครับที่บางคนไม่เคยปรับเลยตั้งแต่ติดตั้งแต่ของผมจะปรับตรงนี้ทุกครั้งเมื่อติดตั้งเสร็จ แล้วก็ไม่เคยเห็นภาษาต่างดาวอีกเลยครับ (เมื่อก่อนก็มีเหมือนกันครับ แต่ตอนนี้หายแล้ว)
              Last edited by Drunk; 20 Aug 2008, 22:52:33.

Comment

ตอนเปนhotmailอ่านไม่ได้ ต้องปรับเอง แต่พอเปลี่ยนเปนwlm อ่านได้ ไม่ต้องปรับเอง

Comment

ดันหน่อย อยากรู้ครับ ว่าคนที่อ่าน Hotmail ไม่ได้ ถ้าปรับแบบที่ผมบอกแล้วจะอ่านได้หรือปล่าว จะได้รู้ว่าใช้ตรงจุดนี้หรือปล่าวครับ ใครที่อ่าน Hotmail ไม่ได้ลองติ๊กเครื่องหมายถูกตรงที่ผมบอกอ่ะครับ ที่มีคำว่า Thai ให้ติ๊กเครื่องหมายถูกให้หมดเลย แล้วลองเปิด Hotmail ดูอีกครั้งนึง

Comment

Working...
                  X