Announcement

Collapse
No announcement yet.

**USB 2.0 ขึ้นอย่างนี้ครับ **

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• **USB 2.0 ขึ้นอย่างนี้ครับ **

พอดีผมใช้ แฟรชไดร์อยู่ แล้วสักพักมันก็ขึ้น ข้อความตามรูปและไม่สามารถใช้แฟรชไดร์ได้เลย คือมันเปดไม่ได้อะครับ ขอความกรุณาด้วย ช่วยผมทีครับ **โอ้ พระเจ้าช่วยกล้วยทอด**
    Attached Files

ไปลองพอร์ทอื่น เช่น หลังเคส ถ้าไม่ได้ ไปลองกับเครื่องอื่นโลด
    Last edited by Zepherous; 21 Jan 2008, 15:17:16.

Comment

Originally posted by Zepherous View Post
      ไปลองพอร์ทอื่น เช่น หลังเคส ถ้าไม่ได้ ไปลองกับเครื่องอื่นโลด
      ลองหมดแล้ว หน้าหลัง ขึ้นเหมือนกัน...แต่ลองกับคนอื่นไม่ขึ้นใช้งานได้ปกติ

Comment

อาการแบบนี้เหมือนกับว่า ไฟไม่พอเลยครับ

Comment

เมนบอร์ดที่ใช้อยู่ โบราณมากไปหรือเปล่า ทำให้ไม่รู้จักแฟลชไดรฟ์รุ่นใหม่ๆ

ลองอัพเดทไดรเวอร์ของพอร์ตยูเอสบีดู(เข้าไปที่ Device Manager ตัว USB Controller อะนะ)

Comment

Originally posted by โชติก View Post
            เมนบอร์ดที่ใช้อยู่ โบราณมากไปหรือเปล่า ทำให้ไม่รู้จักแฟลชไดรฟ์รุ่นใหม่ๆ

ลองอัพเดทไดรเวอร์ของพอร์ตยูเอสบีดู(เข้าไปที่ Device Manager ตัว USB Controller อะนะ)
            ผมใช้ฟรชไดร์ตัวนี้พร้อมๆกับซื้อเครื่อง เมื่อปีที่แล้วใช้งานปกติครับ

Comment

Windows มีปัญหาเปล่า

Comment

ลองเอาไปเสียบเครื่องอื่นซิ

Comment

ผมเลยเจอคับ

สรุปได้ดังนี้
                  -ไฟไม่พอ = ลองถอด USB พอร์ตอื่น เเล้วลองใส่เเฟลชไดร์ดูคับ ได้หรือเปล่า
                  -วินโดว์มีปัญหา = ลอง set ค่าเกี่ยวกับตัว เเฟลชไดรื ดุหน่อยก็ดีคับ
                  -ไวรัส = ลองสเเกนดูเเล้วก็ลองใหม่คับ
                  เคยเเก้ได้ทั้ง 3 อย่างเลยคับ

ตอบตามภาษา เด็กๆ

Comment

ลองหมดแล้ว ทุกข้อที่เพื่อนๆบอกทุกประการเหลือแต่ล้างเครื่องลงวินโด ใหม่

Comment

restore กลับไปวันเก่าๆ บ้างหรือยังครับ

ถ้าไม่ได้ ก้อ ลอง รีแพร์ วินโดว์ ดู

หุหุหุ

Comment

restore กลับแล้วครับ...ผีหลอกผมหรือเปล่าครับ คือ ผมใช้เม้าท์ USB อยู่ครับ เม้าท์ใช้งานได้ปกติ ผมลองถอดรูที่เม้าท์ USB เสียบแล้วเสียบแฟรชไดร์ มันก๋ขึ้นอีกครับ และอีกข้อคือ พอร์ตทุกพอร์ตใช้ได้กับ มือถือ MP3 กล้อง
                        ใช้งานได้ปกติ แต่ แฟรชไดร์ทุกๆยี่ห้อที่ผมลองทั้งของเพื่อนๆ ต่างยี่ห้อกัน ขึ้นแบบนี้หมดครับ ผีหลอกผมหรือเปล่าครับ ...น้าป๋องช่วยผมที

Comment

แฟลชไดร์ฟเจ๊งอ๊ะป่าว

Comment

ขอสเปคคอมกับยี่ห้อเฟลสไดร์ทีครับ เอายี่ห้อและรุ่นเมนบอร์ดด้วยนะครับ

Comment

ผมก็เคยเป็นคับผม ^^ ลองหมดทุกอย่างที่ท่านกล่าวมาแล้ว ปรากฏว่า บอร์ดเสียท่าน^^ ถ้าลองหมดแล้วใช้ไม่ได้เครมบอร์ดโลด

Comment

Working...
                              X