Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยาก ทราบว่า ถึงจะใส่การ์ดจอแรง แต่ ซีพียูต่ำก้อไม่ช่วยอะไรเลย ช่ายปะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยาก ทราบว่า ถึงจะใส่การ์ดจอแรง แต่ ซีพียูต่ำก้อไม่ช่วยอะไรเลย ช่ายปะ

อยากทราบเฉยๆอะคับ ไว้เป็น ความรู้ ตั้งแต่ ซื้อ บอร์ด กะการ์ดจอมาใหม่ ก้อไม่เห็นมานต่างการเท่าไหร่ เลยอยากถามออะคับ ว่าถ้าผมเอา การ์ดจอ แรงๆ มาใส่ มันจะช่วยให้ดีขึ้นมั้ย ผมเล่นเกมออนไล กับท่องเน็ด คับ สเปกเครื่องที่ลายเซ็นเลยคับ ขอคำชี้แนะหน่อยงับ สมมติผม ปายเอา 8600GT512 มาเล่น มะจะแรงขึ้นมากว่าเดิมมั้ย......

ดูบอร์ดด้วยนะคับ ที่แน่ลองหา cpu 3.0 มาสิครับ แบบที่ HT น่ะ

Comment

ถ้าเล่นเกมผมว่าแรงขึ้นนะครับ^^ถ้าเทียบกะตัวที่ใช้อยู่ (x1050<<ถ้าจะใช้ตัวนี้ผมใช้ออนบอร์ดดีก่า ^^
      ออนบอร์ด x1250 แจ่มสุดๆ)
      แต่เกมออนไลน์ที่ใช้การ์ดจอไม่มาก ก็อาจจะไม่เห็นความแตกต่างครับ ^^
      ลอง Gear of war, Crysis น่าจาเห็นความต่างนะ^^(CPUไหวป่าวหว่า - -)

Comment

ใช่ๆ ครับ

เพิ่งซื้อ 8800GT มาเล่น โดน P4 530 3.0GHz ถ่วงอย่างแรง

ต้องหาตังค์ซื้อ E8200+M/B ^^ *~

แต่พวกเกมออนไลน์ก้อคงไม่เป็นไรมั้งครับ ถ้าไม่กินมาก

Comment

ขานให้หมดคับแล้วยกเครื่องไหม่เลย
          E2160
          ASrockwoldfdale 1333-D667
          DDR2 2048MB อันนี้คุณมีแล้วไม่ต้องซื้อใหม่
          9600GT หร่อยแรรง

Comment

อย่างต่ำ CPU น่าจะ Pentium d ขึ้นไปแต่แนะนำ E2XXX ขึ้นไปดีกว่ามั้งครับที่เหลือลงการ์ดจอรับรองเล่นเกมส์ก็ดีแล้วครับ

Comment

E8400 + GF7300GT
              P4 2.4GHz + GF8800GT

เล่นเกมส์ชุดใหนจะได้ FPS เยอะกว่ากัน ??? (โปรแกรมเทสคะแนนไม่เกี่ยว เพราะโปรแกรมพวกนั้นมีคะแนน CPU อาศัยเยอะมาก)
              เล่นเกมส์ CPU อาศัยน้อย ดู VGA + RAM อันดับแรก

Comment

เล่น e2xxx + 9600gt คุ้มนะ

Comment

2 core ขึ้นไปก็จะดีครับ คอร์เดียว เดี๋ยวนี้ก็ เอาอยู่แต่สู้ 2 คอร์ ไม่ได้คับ

Comment

8800gt ไม่ได้ช่วยอะไรหรอกครับ ถ้าคูณใช้ P4 2.4GHz (ผมว่าถ้าคุณใช้สเป็กนีนะ เล่น crysis ปรับสุงสุดลื่น แต่ภาพจะกระตุกทุกๆ 2-3 วินาที ถึงคุณจะมีแรมมากก็ไม่ช่วยอะไรหลอกครับ ยังไงมันก็ไปช้าที่ CPU อยู่ดี)
                    ส่วน E8400 + GF7300GT ตัวนี้ลื่นครับ แต่เล่น crysis ปรับสุงสุดไม่ได้ครับ คงต้องปรับต้ำแบบสุดๆ
                    ผมแนะนำให้เล่น E8400 + 8800gt crysis ปรับสูงได้ไม่กระตุก
                    หรือ P4 2.4GHz + GF7300GT ปรับต่ำแบบสุดๆไม่กระตุก
                    ตามนี้ครับ ไม่งั้นเสียตังฟรีครับ
                    Last edited by tor.555; 14 Apr 2008, 13:47:55.

Comment

เอ๊....ผมเปลี่ยนจากati x1950pro
                      เป็น 9800GTX ถึงมันจะcpu เดิมแต่ว่า รู้สึกได้ว่าเปลี่ยนแปลงอ่ะครับ
                      ลื่นขึ้น แต่สีไม่สวยเหมือนเก่า 555+(เพราะเป็นnvidia)

Comment

แรงขึ้น แต่อาจรีดประสิทธิภาพออกมาได้ไม่หมดครับ

Comment

Originally posted by Guitar_blues View Post
                          เอ๊....ผมเปลี่ยนจากati x1950pro
                          เป็น 9800GTX ถึงมันจะcpu เดิมแต่ว่า รู้สึกได้ว่าเปลี่ยนแปลงอ่ะครับ
                          ลื่นขึ้น แต่สีไม่สวยเหมือนเก่า 555+(เพราะเป็นnvidia)
                          ระวังจะเปิดประเด็นนะท่าน หุหุ

เรื่องภาพ มันปรับกันได้ครับ

ATI นี่ได้สีครับ
                          Last edited by onizika01; 14 Apr 2008, 21:33:48.

Comment

ซีพี่ยูเต่าๆ

มันรีดพลังกาดจอออกมาไม่หมดอ่า

Comment

Originally posted by sicklab View Post
                              ซีพี่ยูเต่าๆ

มันรีดพลังกาดจอออกมาไม่หมดอ่า
                              แล้วเคยฟังนิทานกระต่ายกับเต่ามั๊ยครับ ใครชนะ (เกี่ยวกันมั๊ยเนี่ย)

Comment

Working...
                              X