Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามหน่อยครับ มีใครเล่นปังย่า กะจอ lcd 19นิ้วมั้งเข้ามาทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามหน่อยครับ มีใครเล่นปังย่า กะจอ lcd 19นิ้วมั้งเข้ามาทีครับ

คือตะก่อนใช้จอทำดาเล่น เกจนิ่งมาก แต่พอเปลี่ยนมา lcd 19นิ้ว มันก้อนิ่งนะครับ แต่มันสั่นๆๆ ก้อพอเล่นได้ แต่ปัญหาม่ะได้อยู่ ที่เกจสั่น ปัญหาอยู่ที่ ผมใช้เม้าสกด มันเหมือนกับว่า ต้องกดก่อน(แบบกดไปแล้วต้องอีกแปปจอถึงแสดงผลอะ) ถึงจะปังย่า งงกันม่ะเนี่ย ถ้ากดพอดี มานจะเลยไปนิสอะ มันเกี่ยวกับ dpi ของเม้าส์หรือป่าว ผมใช้เม้าส dpi800 ถ้าเปลี่ยนไปใช้เม้าส์ dpi2000 มันจะดีขึ้นมั้ยอะ

ใครรู้ หรือเคยเล่นแนะนำทีครับ ตีม่ะปังเลยจะกลับไปใช้ จอทำมะดาแระเนี่ย

จอยี่ห้อไร รุ่นไหนอ่ะ ที่สำคัญจอตอบสนองเท่าไร กี่มิลลิวินาที่

Comment

Originally posted by stunjack View Post
      จอยี่ห้อไร รุ่นไหนอ่ะ ที่สำคัญจอตอบสนองเท่าไร กี่มิลลิวินาที่
      SAMSUNG 932GWW Plus 2ms งับ

Comment

ผมก็เป็นครับ SAMSUNG SM 743nx จอLCDระดับกลางๆ-ล่าง เป็นเกือบหมดครับ แต่ถ้าชินแล้วกดง่ายขึ้นนะเออ

มีอีกวิธีนึงครับ ผมทำแล้วเกจสั่นน้อยลง แต่ไม่แน่ใจว่าทำให้จออายุสั้นรึเปล่านะครับ

ผมตั้ง รีเฟรชเรท ที่ 72Hz(สูงสุดที่ตั้งแล้วจอไม่วูบ) จากเดิม60Hz ครับ เกจสั่นน้อยลง20-30%ครับ

Comment

Originally posted by Dej_SAVAGE View Post
          ผมก็เป็นครับ SAMSUNG SM 743nx จอLCDระดับกลางๆ-ล่าง เป็นเกือบหมดครับ แต่ถ้าชินแล้วกดง่ายขึ้นนะเออ

มีอีกวิธีนึงครับ ผมทำแล้วเกจสั่นน้อยลง แต่ไม่แน่ใจว่าทำให้จออายุสั้นรึเปล่านะครับ

ผมตั้ง รีเฟรชเรท ที่ 72Hz(สูงสุดที่ตั้งแล้วจอไม่วูบ) จากเดิม60Hz ครับ เกจสั่นน้อยลง20-30%ครับ
          ขอบคุณงับ ที่สั่นม่ะช่ายปัญหาอะครับ
          แต่ผมใช้เม้าส์กด มันต้องกดก่อนถึงแถบปังแวปนึงอะครับถึงเข้าปังพอดี ถ้ากดตรงแถบปังพอดีมันจะเลยเหมือนจอมันแสดงผลช้าก่าเม้าส์ เลยอยากรู้ถ้าเปลี่ยนเม้าส์ให้มี dpiเยอะๆจะช่วยได้มั้ย ตอนนี้ใช้ dpi 800 น่าจะปกติของเม้าส์ราคา150-250บาท

Comment

ของผม 2232 gw" ต้องปรับแบบ 1024*768 นะถึงจะตีใด้ ไม่งั้นเกจสีขาวจิ๋วเหลือเกิน มองไม่เห็น ตอนอัฟเดทเป็น SS 4 เล่นใด้ 2 ชั่วโมง ตัดสินใจเลิกถาวรครับ ยิงแปกแล้วเลี้ยวเข้าป่า แบบเดิมดีกว่าอีก

Comment

Working...
            X