Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม 3850 มันเล่น psx2 กระตุกอะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม 3850 มันเล่น psx2 กระตุกอะ

คือผมมีโปรแกรมอะไรครบแล้วแล้วก็เซ็ตค่าไว้หมดแล้วพอเล่นมันจะกระตุกนิดๆๆแต่ไม่ลื่นไม่ทราบว่าเป็นที่ ตัว3850 หรือเปล่า cpu 3800+x2 ไม่ทราบว่าเล่นไหวเปล่าใครเคยเล่นแล้ว รบกวนช่วยหน่อยนะครับ

เปลี่ยนไดร์เวอร์ VGA
    ประมาณปัญหาไดร์เวอร์

Comment

ปกติครับ เล่น PS2 บนคอมบางเกมส์ ยังไม่สมบูรณ์

บางเกมส์ก็พอเล่นได้ หนืดๆ

แล้วเล่นเกมส์ คอมจริงๆ กะตุกมั้ย ถ้าไม่ ก็ปกติ จริงๆ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        เปลี่ยนไดร์เวอร์ VGA
        ประมาณปัญหาไดร์เวอร์
        ใช้ 8.13อยู่ครับเล่นเกมอื่นไม่มีปัญหาครับ

Comment

emu ยังไม่สมบูรณ์ครับต้องรออีกนานครับ

Comment

Originally posted by theanchai056 View Post
            ใช้ 8.13อยู่ครับเล่นเกมอื่นไม่มีปัญหาครับ
            คิดจะรัก ATI ต้องขยัน ลบและลง ไดร์เวอร์ นะ 555+
            ผมเคยใช้ พลังสี HD3850 เหมือนกัน ใช้ไดร์เวอร์ 7.10 / 7.11 / 8.1 เล่น LostPlanet กับ Crysis กระตุกนะ
            ต้องใช้ 7.12 ถึงจะหาย แต่บางเกมส์ใช้ 7.12 แล้วดันกระตุกแทน ต้องใช้สลับไปสลับมา กำแท้ ๆ ^^"

Comment

PSX2 โปรแกรมนี้มันขึ้นอยู่กับ CPU ไม่ใช่หรือครับ (การ์ดจอส่วนน้อย)

Nvidia 6200TC กับ E4300@2.88 ก็เล่น RE:Outbreak2 ลื่นประมาณ FPS 50-60 ขึ้นตลอด

ปล.ผมลองลด Clock ดูก็ปรากฏว่ามันช้าลงอย่างเห็นได้ชัดเลย

Comment

Originally posted by penguinbenz View Post
                PSX2 โปรแกรมนี้มันขึ้นอยู่กับ CPU ไม่ใช่หรือครับ (การ์ดจอส่วนน้อย)

Nvidia 6200TC กับ E4300@2.88 ก็เล่น RE:Outbreak2 ลื่นประมาณ FPS 50-60 ขึ้นตลอด

ปล.ผมลองลด Clock ดูก็ปรากฏว่ามันช้าลงอย่างเห็นได้ชัดเลย
                amd ต้อวใช้ตัวไหนครับถึงเอาอยู่แนะนำหน่อย x2 3800+ ของผมใช้ไม่ได้แน่

Comment

ดัน

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                    คิดจะรัก ATI ต้องขยัน ลบและลง ไดร์เวอร์ นะ 555+
                    ผมเคยใช้ พลังสี HD3850 เหมือนกัน ใช้ไดร์เวอร์ 7.10 / 7.11 / 8.1 เล่น LostPlanet กับ Crysis กระตุกนะ
                    ต้องใช้ 7.12 ถึงจะหาย แต่บางเกมส์ใช้ 7.12 แล้วดันกระตุกแทน ต้องใช้สลับไปสลับมา กำแท้ ๆ ^^"
                    สงสัยจะเป็นกำจริงๆ *-*

Comment

อีมู PS2 ขึ้นอยู่กับ CPU อย่างมากเลยครับ
                      สปกตามลายเซ็นต์ผม เจอเกมส์เด็กๆเข้าไป CPU วิ่ง 100 ตลอด ยังกระตุก ภาพก็แตกอีกตะหาก

Comment

โปรแกรมนี้ขึ้นอยู่กับ CPU เป็นส่วนมากจริงๆครับ

Comment

หาซ๊พียูแบบโคตรจะแรงมาใส่สิครับ.........แต่ว่า ซื้อ ps2 มาเล่นเลยเถอะ

Comment

Originally posted by gidd009 View Post
                            อีมู PS2 ขึ้นอยู่กับ CPU อย่างมากเลยครับ
                            สปกตามลายเซ็นต์ผม เจอเกมส์เด็กๆเข้าไป CPU วิ่ง 100 ตลอด ยังกระตุก ภาพก็แตกอีกตะหาก
                            เสป็คพี่ เวลาเล่นไปตั่งค่าให้มันยังหมายถึงเลือกเป็น 2คอ อะไรประมาณนี้มาณต้องตั้งค่านิดหน่อยของผมก็กระตุกมากๆๆแรกๆๆแต่พอไปตั่งค่าก็ลื่นขึ้นแต่ก็ไม่มาก

Comment

Originally posted by armyman View Post
                              หาซ๊พียูแบบโคตรจะแรงมาใส่สิครับ.........แต่ว่า ซื้อ ps2 มาเล่นเลยเถอะ
                              ว่าแต่ใน ps2 มันใช้ cpu ไรหว่ามันต้องแรงกว่าคอมแน่ 4คอเปล่ามันลื่นจัง

Comment

Working...
                              X