Announcement

Collapse
No announcement yet.

เบนคิว กับ เลโนโว่ ประกัน กับ บริการหลังการขายเป็นอย่างไรฮะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เบนคิว กับ เลโนโว่ ประกัน กับ บริการหลังการขายเป็นอย่างไรฮะ

ดีร้ายประการใดฮะ

BenQ ได้ข่าวมาว่า เรื่องมากนิดหน่อย แต่ Lenovo ไม่รูนะครับพี่น้อง

Comment

สนใจเบนคิวเข้าดูตามลายเซ็นผมคับ

Comment

อยากได้เบนคิวนะฮะ

S41 กะ Vostro1400

เบนคิวเปคได้ใจมากฮะ
        แต่เสียวประกันมันโครตตตตต

Comment

Originally posted by toberich View Post
          อยากได้เบนคิวนะฮะ

S41 กะ Vostro1400

เบนคิวเปคได้ใจมากฮะ
          แต่เสียวประกันมันโครตตตตต
          ฟังหูไว้หูคับเบนคิวประกันไม่แย่ขนาดนั้นหรอกคับ

Comment

คนที่พูดไม่เคยใช้ คนที่ใช้ไม่เคยพูด อันนี้จริงครับ

บางคนบอกว่า S41 M63 เล่นแล้ว NFS PRO ปรับสุดๆAA4X ลื่น (อันนี้มันโม้ไม่เคยใช้แล้วพูด เพราะใช้อยู่กระตุกนะปรับสุดหมด)
            บางคนบอกว่าประกันห่วยรอซ่อมนาน ลงท้ายหรืออาจจบประมาณว่า เค้า??บอกมากัน

Comment

ผมใช้ y510 แล้วก็เคยเครมแล้วด้วยครับ ขอบอกเลยว่า ดีมากครับ คำเดียวเลยยย

Comment

Lenovo เข้าศูนย์ รอรับได้เลย

Comment

BenQ มีศูนย์ซ่อมแค่ที่เดียวและมีช่างซ่อมทั้งหมด 2 คนครับ สำหรับการรองรับคนทั้งประเทศ อะไหล่ไม่แน่ใจว่าสั่งเข้ามาเยอะแค่ไหน เพราะของหมดเร็วมาก

ผมก็ฟังเค้ามาอีกทีนะ อิอิ เพราะยังไม่เคยเอาอะไรไปซ่อม เคยจะไปเปลี่ยน DVD แต่ก็ไม่ได้ไปเปลี่ยนเพราะลองโทรไปละ เค้าต้องรอของอีกนาน และต้องไปจองของเปิด job ด้วยตัวเองที่ศูนย์ และต้องมั่นโทรไปเชคเองว่าของมายัง สุดท้ายผมหา DVD External มาใช้เพราะเร็วกว่ากันเยอะ และไม่บอบบางเหมือนของโนตบุค

Comment

Originally posted by offilovsky View Post
                    BenQ มีศูนย์ซ่อมแค่ที่เดียวและมีช่างซ่อมทั้งหมด 2 คนครับ สำหรับการรองรับคนทั้งประเทศ อะไหล่ไม่แน่ใจว่าสั่งเข้ามาเยอะแค่ไหน เพราะของหมดเร็วมาก

ผมก็ฟังเค้ามาอีกทีนะ อิอิ เพราะยังไม่เคยเอาอะไรไปซ่อม เคยจะไปเปลี่ยน DVD แต่ก็ไม่ได้ไปเปลี่ยนเพราะลองโทรไปละ เค้าต้องรอของอีกนาน และต้องไปจองของเปิด job ด้วยตัวเองที่ศูนย์ และต้องมั่นโทรไปเชคเองว่าของมายัง สุดท้ายผมหา DVD External มาใช้เพราะเร็วกว่ากันเยอะ และไม่บอบบางเหมือนของโนตบุค
                    ใครบอก2คนอย่ามั่วคับ ขอโทาที่พูดจาไม่ดีคับ แต่ก่อนพูดรบกวนหาหลักฐานก่อนคับ คนชมศุนย์เบนคิวก็เริ่มมีแล้วนะคับไม่เชื่อไปดูคลับเบนคิวตามลายเซ็นผมได้คับ

ป.ล. ผิดพลาดไรขออภัยล่วงหน้าคับ

Comment

ผู้ชายอย่าตีกันสิฮะ

Comment

เมนบอร์ดตัว lenovo y410 พังครับ รอเคลมมา3สัปดาห์แล้วครับ โทรไปสัปดาห์แรกบอกยังไม่ได้ ให้โทรหาสัปดาห์ที่2 พนักงานอีกท่านรับสายบอกบอร์ดเข้ามาแล้ว สัปดาห์ที่3 พนักงานอีกท่านบอกยังไม่เข้ามาเลยโทรมาวันศุกร์ล่ะกัน(ของสัปดาห์ที่3) คราวนี้ถามชื่อไว้เป็นช่างที่รับผิดชอบเครื่องผม พอโทรไปวันศุกร์บอกบอร์ดเข้ามาแล้วแต่ทะยอยเปลี่ยนตามคิวคนที่เคลมก่อนหน้าอยู่ สรุป3สัปดาห์แล้วครับกับการเคลมบอร์ด
                        มีข้อสังเกตดังนี้ครับ
                        1.ตอนแรกโทรถามไม่ได้ถามชื่อพนักงานไว้ แต่ละท่านตอบไม่เหมือนกัน จนผมต้องถามชื่อคนที่รับสาย/รับผิดชอบเครื่องแทน (เป็นความผิดผมครึ่งนึงที่ไม่ได้ถามชื่ออันนี้ยอมรับ แต่ถ้ามีการบริหารจัดการที่ดีตรวจเช็คข้อมูลได้พนักงานคนไหนก็น่าจะมีคำตอบเดียวกัน)
                        2.ที่เคลมนานมาก(สำหรับผม)เพราะต้องรอบอร์ดใหม่จากโรงงานที่จีนซึ่งองค์กรระดับใหญ่อย่างนี้น่าจะมีบริการที่รวดเร็วกว่านี้ถึงแม้ว่าจะน้ำเข้าบอร์ดปริมาณเยอะก็ตาม(การบริหารจัดการอีกนั่นล่ะ)
                        **มันอาจจะเทียบไม่ได้แต่ ในใจผมไปเทียบกับท่านdata_db2ที่สั่ง turbo mem ไปจากจีนเหมือนกันทั้งที่เป็นuser แต่2สัปดาห์ก็ได้แล้ว อาจจะเทียบแบบไม่เป็นธรรมนักเพราะฝ่ายนึงเคลม ฝ่ายนึงซื้อเข้ามา**
                        ผมไม่ได้มีอคตินะครับ แต่อยากให้เป็นข้อมูลหรือเสียงนึงสำหรับ ผู้ใช้ยี่ห้อนี้

ผมเคลมที่valueตึกชาญอิสระนะครับ เพราะตอนแรกโทรถามร้านบลูช็อปถึงศูนย์ซ่อมมีที่ไหนบ้างร้านก็บอกให้ติดต่อที่เบอร์ดังกล่าวของศูนย์นี้และบอกว่ามีที่เคลมที่เดียว (เพราะผมเปิดเว็ปบลูช็อป และบอกว่าร้านบลูช็อปเป็นร้านที่แต่งตั้งอย่างเป็นทางการ...ของlenovo ผมเลยสอบถามข้อมูลร้านดังกล่าวครับ)

แต่ที่ได้ข้อมูลมาก็น่าจะเคลมได้ที่ตึก ibm พหลโยธิน (ที่เดียวกันปล่าวหว่า..ไม่น่าใช่นะครับ^.^หรือที่เดียวกันหว่า..T_Tไม่ค่อยได้ไปแถวนั้นซะด้วย) อันนี้พึ่งทราบภายหลัง

แต่เครื่องเจ้านี้เขาดีนะครับไม่ค่อยมีปัญหา ถ้าไม่เล่นพิเรนบอร์ดมันไม่พังง่ายๆหรอกครับ 555 ..55

Comment

^.^

Comment

ขอเพิ่มเติมนะครับพึ่งโทรไปเช็คผมเข้าใจคลาดเคลื่อนไปนิดนึงคือบอร์ดยังไม่เข้าแต่ช่างที่รับผิดชอบบอกทะยอยเข้ามาตามคิว (เป็นไปได้หรือสั่งมาก็รวมกันสั่งเป็นล็อตสิประหยัดค่าขนส่งด้วย)
                            จนผมคิดเล่นๆว่า เขาผลัดวันเพราะรอบอร์ดเวียนซ่อมอยู่หรือเปล่าหรือกำลังซ่อมอยู่ (ถ้าอย่างนั้นน่าจะบอกตรงๆ)
                            อันนี้ขึ้นสัปดาห์ที่4 แล้วมั๊ง ถามก็ไม่สามารถกำหนดเวลาที่แน่นอนได้นี่เสียค่าโทรแล้วยังเสียอารมณ์อีก ถ้านี่คือมาตรฐานที่ibmรับรองผมคงไม่เชื่อ หรือต้องเป็นthinkpadอย่างเดียวน๊อ...
                            ขนาดปุ่มเสีย1ปุ่มกดจมแค่เอาไปเปลี่ยน เคยเอาไปวันพฤหัสโทรไปเช็ควันศุกร์ได้คำตอบว่าได้สัปดาห์หน้า(เพราะหยุด เสาร์-อาทิตย์)ได้อีกทีวันพุธ ...อืมห์....แค่เปลี่ยนปุ่ม...คิดในใจเอาอะไหล่มาก็ได้นิ เปลี่ยนเองยังได้เลย..
                            สรุปใช้เวลาเปลี่ยนปุ่ม 3 - 4 วัน
                            แต่โทรไปพนักงานพูดดีตลอดนะ ไม่เคยมีน้ำเสียงก้าวร้าว หรือไม่สุภาพ เสียอย่างเดียวคือความรวดเร็วและเอาใจใส่ลูกค้าครับ ซึ่งผมคิดว่าน่าจะต้องมีมากกว่านี้....

อาการคือบอร์ดไม่เสถียรแฟลชแล้วบลูสกรีนครับ พัดลมทำงานรอบเต็มตลอดกดพาวเวอร์ค้างก็ไม่ปิดถอดปลั๊กกดค้างก็ไม่ปิด เลยจำใจถอดแบตออก ปิดเลยเปิดมาค้างอยู่หน้าไบออสงั้นล่ะกดไรไม่ได้เลย กดf2ก็ค้าง (รู้ชะตาตั้งแต่มันไม่เสถียรแล้วล่ะครับแต่อาการงี้เคลมอย่างเดียวเลยเสี่ยงแฟลชดู เลยได้ความรู้ใหม่ว่าตอนแฟลชถ้าเกิดบลูสกรีนนี่ก็ไม่ต่างกับไฟดับเลยบอร์ดไปง่ายๆ เหอๆ)

ผมว่า....สำหรับผมมันนานมากเลยถ้าเทียบกับเคสศูนย์เจ้าอื่นที่โพสๆกัน
                            คุยกันก็บอกว่ามีความจำเป็นต้องรีบใช้...โดยได้คำตอบว่าก็คงต้องรอต่อไปครับ...อึ้ง...นี่ถ้าเล่นpcถอดเปลี่ยนได้เลยนะเนี่ย--"
                            Last edited by ohm123; 21 Jul 2008, 12:37:43.

Comment

ผมไปเคลม dvd ครึ่งชั่วโมงได้ ที่ตึกชาญอิสระ 2
                              ผมใช้ y510

Comment

Working...
                              X