Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเป็กนี้เล่น DMC4 และ Winning2008 ไหวไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเป็กนี้เล่น DMC4 และ Winning2008 ไหวไหมครับ

MB:GigaByte (Vga) GA-MA78GM-S2H 2680.
    CPU:5200+ ATHLON X2 2690.
    RAM:2048/800 KINGSTON 1340
    รวม 6710
    อ้างอิงราคาจากร้าน jib ครับ
    ที่เหลือ กะใส่ HD กับ Case
    ช่วยดูให้ทีครับมันเล่นได้ระดับไหนอะครับพอจะทราบไหมอะครับ
    งบน้อยครับประมาณ 8000 อาจจะเพิ่มเติมได้500 ครับ
    และจะขอถามอีกนิดครับ MB : GigaByte (Vga) GA-MA78GM-S2H จะแสดงภาพจาก dvi to Hdmi ที่ระดับ 1080p ได้หรือเปล่าครับ จากสเป็กนี้อะครับ
    ถ้ามีอะไรที่เห็นว่าต้องเปลี่ยนก็แนะนำทีครับ

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

winning ได้สบายๆเลยครับ
    แต่ต้องเล่น LOW นะครับ
    ส่วน dm4 ผมไม่รู้อะครับ
    หรือไม่ก็ลองลดบอร์ดแล้วไปเล่น asrock alive nf6p-vsta ก็ได้ครับ
    ราคาต่างกันเป็นพัน
    เหลืองบอีก

Comment

Originally posted by adisak08 View Post
      winning ได้สบายๆเลยครับ
      แต่ต้องเล่น LOW นะครับ
      ส่วน dm4 ผมไม่รู้อะครับ
      หรือไม่ก็ลองลดบอร์ดแล้วไปเล่น asrock alive nf6p-vsta ก็ได้ครับ
      ราคาต่างกันเป็นพัน
      เหลืองบอีก
      คือผมได้ไปถามร้านแล้วเขาบอกว่า ตัวasrock alive nf6p-vsta เล่นจาก dvi เป็น hdmi ได้ที่ 720p เองอะครับ
      ยังขอความคิดเห็นท่านอื่นอีกนะครับ
      ขอบคุณ คุณadisak08 มากครับ

Comment

ยังรอความเห็นอยู่นะครับจะไปสอย Mainborad มาก่อนแล้วนะครับ

Comment

ถ้ายังไม่ซื้อ ก็อาตามนี้ครับ
          CPU....AMD X2 4600+ 1900.-
          MB.....ASROCK ALIVE NF6P-VSTA 1500.-
          VGA....HIS 3650 ICEQ Turbo 512Mb DDR3 2200.-
          RAM....Kington 1GB/Bus667*2 600.-
          HDD WD 160 GB Buf 16 MB 1400.-
          Case noname +PSU 420 W 1000.-
          Total 8600.- พอมีตังค่อยไปหาแรมอีก 1Gb ใส่

ปล.อย่าว่าแต่ วินซะนิ่ง หรือ เดวิลเมคราย เลย ไคซิสยังไหว

Comment

หรือมาเล่น MB:ASUS M2N-VM dvi ดีกว่าครับ ราคามันไม่แพงมากด้วยงืมๆ

Comment

Originally posted by oomiN View Post
              MB.....ASROCK ALIVE NF6P-VSTA 1500.-
              VGA....HIS 3650 ICEQ Turbo 512Mb DDR3 2200.-
              RAM....Kington 1GB/Bus667*2 600.-
              HDD WD 160 GB Buf 16 MB 1400.-
              Total 8600.- พอมีตังค่อยไปหาแรมอีก 1Gb ใส่

ปล.อย่าว่าแต่ วินซะนิ่ง หรือ เดวิลเมคราย เลย ไคซิสยังไหว
              พอถูๆ ไถๆ ไปได้ครับ แค่พอเล่น ไม่เอาภาพสวยชิมิล่ะ?

Comment

Originally posted by oomiN View Post

น่าสนใจมากครับสเป็กนี้ ไม่ทราบว่า เล่น Dmc4 กับ winning ระดับไหนหรอครับ

ขอบคุณ คุณ oomiN มากๆครับ

Comment

Originally posted by Guitar_blues View Post
                  พอถูๆ ไถๆ ไปได้ครับ แค่พอเล่น ไม่เอาภาพสวยชิมิล่ะ?
                  อยากได้ภาพระดับปานกลางก็ยังดีอะครับแต่ขอแบบสามารถอัพเกรด ยกระดับได้หน่อยอะครับ(ไว้เงินเดือนออกจะได้ซื้อมาอัพได้)อะครับ

ขอบคุณ คุณ Guitar_blues มากครับ

Comment

ซ้ำๆๆ
                    Last edited by tonzanak; 8 Sep 2008, 17:01:28. Reason: ซ้ำ

Comment

Originally posted by tonzanak View Post
                      น่าสนใจมากครับสเป็กนี้ ไม่ทราบว่า เล่น Dmc4 กับ winning ระดับไหนหรอครับ

ขอบคุณ คุณ oomiN มากๆครับ
                      All High แต่อาจกระตุกบ้าง

Comment

ถ้ามีการ์ดจอ ไม่จำเป็นต้องดูเลยครับว่าเมนบอร์ดต่อ HDMI ออกได้รายละเอียดเท่าไหร่

เพราะว่า HDMI ต่อออกจาการ์ดจอได้ครับ ละเอียดกว่าด้วย

Comment

คือผมใช้ FX5500 ต่อ dvi to hdmi อยู่อะครับแล้วมันมีปัญหาที่แสดงผลไม่เต็มจอเลยจะประกอบเครื่องใหม่นี่แหล่ะครับ

ขอบคุณ คุณ estrellas มากครับ

Comment

คือผมใช้ FX5500 ต่อ dvi to hdmi อยู่อะครับแล้วมันมีปัญหาที่แสดงผลไม่เต็มจอเลยจะประกอบเครื่องใหม่นี่แหล่ะครับ

ขอบคุณ คุณ estrellas มากครับ

Comment

ไม่เต็มจอแบบไหนครับ เผื่อจะแก้ได้

แบบมีขอบดำด้านข้าง หรือ ขอบดำทั้งสี่ด้าน ?
                              มอนิเตอร์ความละเอียดเท่าไหร่ ต่อสองจอหรือจอเดียวครับ

Comment

Working...
                              X