Announcement

Collapse
No announcement yet.

E8400 E0 ดูตรงไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เพิ่งชื้อมาเหมือนกันE0ยังลากไม่ไกลเท่าไหร่งอแงซะล่ะแต่ผมOCในSixEngineนะ
    เดี๋ยวต้องลองปรับตัวคูณในไบออส

Comment

Q9550 เป็น SLAWQ มันเป็นตัวไหนหรอ(กล่องเล็ก)

Comment

Originally posted by ergonomics View Post
        Q9550 เป็น SLAWQ มันเป็นตัวไหนหรอ(กล่องเล็ก)
        C1 ครับ

Comment

จริงๆแล้ว E0 มีข้อเสียเล็กน้อยครับ
          ที่มัน oc ได้ไกลขึ้นเพราะว่าตัว cache timing มันหลอมกว่าตัว C0
          งานบางอย่างอาจจะช้าลงเล็กน้อย ผมไม่แน่ใจว่างานอะไรบ้างนะครับ

Comment

ได้ความรู้เยอะแยะ

Comment

แรงพอกัน เลย

Comment

ขออนุญาต ขุด ขึ้นมาหน่อยนะครับ พอดี อยากทราบว่า Q9550 จะมีรหัส บอกยังไงอ่าครับ หรือว่า E0 เหมือนกันกับ E8400 E0

Comment

Originally posted by -Johnny- View Post
                  ขออนุญาต ขุด ขึ้นมาหน่อยนะครับ พอดี อยากทราบว่า Q9550 จะมีรหัส บอกยังไงอ่าครับ หรือว่า E0 เหมือนกันกับ E8400 E0

บนกล่อง CPU
                  บนตัว CPU
                  โปรแกรม CPU Z

Q9550 มี 2 Rev.

http://processorfinder.intel.com/det...px?sSpec=SLAWQ
                  http://processorfinder.intel.com/det...px?sSpec=SLB8V

Comment

พอๆๆ กานนั้นละ นะ

Comment

ไรท์DVDช้าโครตๆ ตั้งประมาณ30นาทีต่อแผ่น ไม่รู้เป็นเพราะE0ป่าว
                      คอมเก่าE6750ยังเร็วกว่าหลายเท่า ยังงงอยู่เป็นเพราะอะไร

Comment

Originally posted by xecution View Post
                        ไรท์DVDช้าโครตๆ ตั้งประมาณ30นาทีต่อแผ่น ไม่รู้เป็นเพราะE0ป่าว
                        คอมเก่าE6750ยังเร็วกว่าหลายเท่า ยังงงอยู่เป็นเพราะอะไร
                        ไม่น่าจะเกี่ยวนะครับ

E0 เอาชัวๆ ต้องดูที่กระดองบรรทัด 3 นะครับว่าเป็น SLB9J รึป่าวถ้าใช่ ก็จัดมาเลย

Comment

ผมขอถามต่อหน่อยครับ
                          CPU : E8400 EO
                          ผมจะถามเขาว่ายังไง ว่าCPU : E8400 เป็น EO หรือป่าว คือจะโทรไปถามทางร้านสั่งซื้อนะครับ

Comment

Originally posted by thongOZ View Post
                            ผมขอถามต่อหน่อยครับ
                            CPU : E8400 EO
                            ผมจะถามเขาว่ายังไง ว่าCPU : E8400 เป็น EO หรือป่าว คือจะโทรไปถามทางร้านสั่งซื้อนะครับ
                            ก็ลองถามตรงๆดูว่ารู้ไหม หรือให้เค้าดูตรง s-spec ว่าเขียนว่ายังไง ใช่ SLB9J ไหม
                            แต่ส่วนใหญ่ร้านไม่ค่อยรู้เรื่องหรอกครับ ถ้าพวกร้านทีเคก็ว่าไปอย่าง
                            ระวังไปสั่งแล้วบอกว่าใช่ แต่ส่งของให้จริงๆไม่ใช่นะครับ ผมเจอมาแล้ว เซ็งไป

ปล. E0 (อ่านว่า อีศูนย์) ไม่ใช่ EO(อันนี้มัน อีโอครับ)

Comment

ดูที่กล่องหรือกระดองcpuจะเป็นรหัส SLB9J รหัสแรงE0
                              ส่วนความต่างนั้นมันสามารถลากได้ไกลโดยใช้ไฟน้อยกว่ารหัสอื่นครับแต่มันก็ขึ้นอยู่กับWeekที่ผลิตด้วย
                              เห็นว่าWeekที่26ไปได้ไกลมากแล้วยังใช้ไฟต่ำอีกด้วยน่ะท่าน

Comment

Working...
                              X