Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mass Effect Vanguard Class ใช้ Skill Singularity?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Mass Effect Vanguard Class ใช้ Skill Singularity?

ถามหน่อยครับ ทำไมผมไปดู ใน Youtube เห็น Vanguard ใช้ Skill Singularity ได้ด้วยล่ะครับหรือว่าพอเปลี่ยนเป็น Nemesis Class แล้วมีให้อัพ อันนี้งงมากครับ ไม่รู้ว่าได้มาได้ยังไง

http://www.youtube.com/watch?v=K9qfMRBc7c4 อันนี้ Link ครับ
    Last edited by DigiGonzo; 20 Oct 2008, 13:30:47.

ดัน

Comment

รู้สึกว่า ลิงค์ จะผิดนะครับ ดูไม่ได้หน่ะ

ผมว่า ไม่มี สกิล นี้สำหรับคลาสแวนการ์ดนะสำหรับการคลีเอตตัวครั้งแรกที่เล่นเกม
      โอ้!!!!ไม่ ครับ
      ผมว่า ผู้เล่นที่คุณเห็นใน ยูทูปนะ เค้าทำแอคไคฟเมนต์ ปลดล็อค สกิล สิงกุลาลิรี่ พอปลดล็อคได้
      เวลาคุณ ครีเอต คลาสต่างๆๆ ไม่ว่า โซลเจอร์ เอนจิเนียร์หรืออื่นๆๆนั้น เราจะสามารถเพิ่มสกิลที่เรา
      ปลดล็อคไว้ได้ครับ ดังนั้น แวนการ์ดที่คุณเห็น ก็สามารถเพิ่มสกิลเสริมต่างๆๆได้ครับ ตามที่เราปลดล็อคไว้

Enjoy
      Last edited by KOMMAND; 20 Oct 2008, 13:21:23.

Comment

โอ้วขอบคุณครับเป็นอย่างนี้นี่เอง แต่ว่าต้องทำยังไงถึงให้ได้มาครับ Skill นี้ ใช้แล้วศัตรูหมุนๆ หรือว่าใช้ Skill นี้75 ครั้งครับ แก้ไข link แล้วครับ
        Last edited by DigiGonzo; 20 Oct 2008, 13:31:06.

Comment

Originally posted by DigiGonzo View Post
          โอ้วขอบคุณครับเป็นอย่างนี้นี่เอง แต่ว่าต้องทำยังไงถึงให้ได้มาครับ Skill นี้ ใช้แล้วศัตรูหมุนๆ หรือว่าใช้ Skill นี้75 ครั้งครับ
          ถูกครับ ในเชฟเกมเดียวกัน ต้องเล่นสกิลนี้ให้ครบ 75 ครั้ง
          แต่คุณจะปลดล็อคจะต้องเล่นคลาส Adept ก่อนนะครับ เพราะสกิลนี้เป็นสกิลเฉพาะของคลาสอแดป
          ครับ อืมแต่ผมไม่แน่ใจว่า Sentinal จะมีหรือเปล่านะ ลองๆๆเล่นดูครับ

Comment

มีครับ มี 2 Class ครับ คือ Adept กับ Sentinel ครับ โหเซ็งเลยนิ

Comment

Originally posted by DigiGonzo View Post
              มีครับ มี 2 Class ครับ คือ Adept กับ Sentinel ครับ โหเซ็งเลยนิ
              Adept+Shotgun หรือ Ass Rifle สุดๆๆครับ อย่าเซ็งเลย

Comment

ถ้าผมเล่น Class Vanguard จบแล้วกลับไปเล่น Adept เพื่อปลด Lock Singularity แล้วกลับมาเล่น Vanguard ตัวเดิมมันจะมี Skill นี้ให้อัพไหมครับหรือต้องเล่น Vanguard ตัวใหม่ครับ

Comment

ถ้าผมเล่น Class Vanguard จบแล้วกลับไปเล่น Adept เพื่อปลด Lock Singularity แล้วกลับมาเล่น Vanguard ตัวเดิมมันจะมี Skill นี้ให้อัพไหมครับหรือต้องเล่น Vanguard ตัวใหม่ครับ
                  ต้อง ครีเอต ตัวใหม่เท่านั้นครับ
                  หรือจะลองเสี่ยงดวงดู แต่เท่าที่ผมจำได้ ถ้าเรามาเล่นซ้ำตัวเดิม เกมก็จะ Undo สกิลให้เราใส่ใหม่ได้นะ
                  ครับ แต่เรื่องเปลี่ยนเพิ่มสกิลเนี่ย ไม่น่ามีครับ

Comment

Working...
                  X