Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอเสียง e2180 หน่อยครับ ดูให้ผมทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอเสียง e2180 หน่อยครับ ดูให้ผมทีครับ

ใช้ไฟขนาดนี้ได้ท่านได้เท่าไรกันครับ

ผมใช้แรม a-data bus800
    ga-ep31-ds3l
    ผมใช้ไฟ 1.35 ได้ 2.88 (8*360)
    ปรับให้บัสแรมวิ่ง 900 cl 5-5-5-5
    ไฟ fsb +0.2 ไฟ mch +0.1 ไฟแรม +0.3
    ผมใช้โปรแกรม orthos ใช้9งานเทส มันร้องปิ๊ดๆเมื่อผ่านไป5นาที
    อยากทราบว่าร้องเพราะไรครับ ถ้าไฟไม่พอผมควรเพิ่มไฟตรงไหนครับ
    ขอข้อแนะนำด้วยครับ

เพิ่มไฟ cpu อีกนะ

Comment

ของผมไฟเิดิมได้3.0อะแต่ไม่เสถียร์ แต่ถ้าใช้ไฟเดิมแบบนิ่งๆเทสผ่านหมด2.8ครับ

Comment

ไม่ลองเล่นตัวคูณสูงๆครับ แล้วก็ใส่ไฟ cpu เข้าไปอีก

Comment

Originally posted by Zemos View Post
          ของผมไฟเิดิมได้3.0อะแต่ไม่เสถียร์ แต่ถ้าใช้ไฟเดิมแบบนิ่งๆเทสผ่านหมด2.8ครับ
          ใช้อะไรเทสครับ แล้วไฟ fsb กับ mch หล่ะ 2.8 ของท่านนี้ ตัวคูณกับบัสเท่าไหร่เหรอ
          Last edited by jeawsweet; 19 Nov 2008, 09:39:40.

Comment

เพิ่มไฟอีกเล็กน้อยครับ ถ้ายังไม่ร้อนมาก ตัวคูณไม่ต้องลดหรอกครับ ยังไปต่อได้ ปรับไฟให้สุดไปเลยก็ได้ครับ
            ยังชิวๆ

Comment

ของ ผม ได้ 3.00 นะคับ ไม่ร้อนเลย ลุยเลยคับ
              (Clock แบบมั่วๆ)

Comment

ขอเสียง
                จุ๊กกรู๊ ....

ไปหละ .. แผล๊บบบบบ

Comment

^
                  มี จุ๊กกรู๊ กับเขาด้วย

Comment

โหดดดดดดดดดดดดดดด ไฟ 1.8 เล่น LN2 หรอท่าน ฮ่าๆๆๆ

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
                      โหดดดดดดดดดดดดดดด ไฟ 1.8 เล่น LN2 หรอท่าน ฮ่าๆๆๆ
                      ถ้า LN มันต้องติดลบแว้ว .... นั้นน้ำเฉยๆ

Comment

Working...
                      X