Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำHDDตกพื้นแล้วรุ้สึกมันโหลด..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำHDDตกพื้นแล้วรุ้สึกมันโหลด..

ทำHDDตกพื้นแล้วรุ้สึกมันโหลดข้อมูลภายในHDDช้ากว่าเดิม เช่น อย่างผมเข้าไปในโฟรเดอร์ที่เก็บรูปน่ะคับ แล้วผมให้เปิดแบบthumnail รุ้สึกว่ามันขึ้นช้ามากคับ ซึ่งปกติจะขึ้นเร็วมาก และแรมผมก็576M แล้ว bad ก็ไม่มีนะคับ ผมอยากรุ้ว่ามันเป็นที่อะไรหรอคับ แล้วจะหาวิธีแก้ไขได้อย่างไร ขอบคุนเพื่อนๆที่อ่านและที่ตอบทุกคนมากคับ

หุหุ ห้อยพระอะไรอะครับ ยังรอดมาได้

hdd อะเขาห้ามกระเทือนเลยครัับ เพื่อนผมหล่นบนพรม สูงแค่ฟุตกว่าๆยังพังมาแล้วเลย หรวอ่านอะไปก่อนเลย

อาการของท่านก็คือหัวอ่านกำลังจะพังเหมือนกันครับ ยังดีตอนนี้มันยังเหลือลมหายใจรวยรินอยู่ รีบย้ายของออกซะก่อนมันจะสิ้นใจครับ

อ้อ ถ้ายังอยู่ในประกันนะครับ พอย้ายของเสร็จก็ตีเข่ามันแรงๆซัก2-3ที ให้มันเดี้ยงชัวร์ๆ แล้วก็เอาไปเคลมเลย

อย่าให้สภาพภายนอกเป็นรอยบุบสลายนะครับ เด๋วเขามะให้เคลม

Comment

Originally posted by yenmanovic View Post
      หุหุ ห้อยพระอะไรอะครับ ยังรอดมาได้

hdd อะเขาห้ามกระเทือนเลยครัับ เพื่อนผมหล่นบนพรม สูงแค่ฟุตกว่าๆยังพังมาแล้วเลย หรวอ่านอะไปก่อนเลย

อาการของท่านก็คือหัวอ่านกำลังจะพังเหมือนกันครับ ยังดีตอนนี้มันยังเหลือลมหายใจรวยรินอยู่ รีบย้ายของออกซะก่อนมันจะสิ้นใจครับ

อ้อ ถ้ายังอยู่ในประกันนะครับ พอย้ายของเสร็จก็ตีเข่ามันแรงๆซัก2-3ที ให้มันเดี้ยงชัวร์ๆ แล้วก็เอาไปเคลมเลย

อย่าให้สภาพภายนอกเป็นรอยบุบสลายนะครับ เด๋วเขามะให้เคลม
      เพิ่มอีกข้อนะครับ ไปเคลมอย่าลืม ตีหน้าเศร้าเล่าความเท็จนะครับ บอกไปเลยครับ เอ่อคือว่าเอ่อ..ไม่รู้มันเป็นอะไรอะครับ มันดีเทคไม่เจอ

Comment

เข็มตก - -*

Comment

ขอบคุนมากคับ คุนyenmanovic แต่ผมงงตรงที่ทำให้มันเดี้ยง คือทำให้มันมีbadหรอคับ แล้วพอมีวิธีทำให้มันเดี้ยงแบบเนียนๆ ตามที่คุนบอกมั้ยคับ ขอบคุนมากนะคับ

Comment

ที่พวกเราแนะนำวิธีเคลมเนี่ย มะเคยทำนะ แค่ฟังเค้ามาอีกทีนึง จิงๆน๊าาาาาาาาาาาาาาาาาาา

Comment

เหมือนมันกำลังจะกลับบ้านเก่าครับ

Comment

เคลมไปเหอะครับ ยังไงเค้าก็ไม่เช็คต่อหน้าเรา

Comment

Originally posted by icesacream View Post
                  ขอบคุนมากคับ คุนyenmanovic แต่ผมงงตรงที่ทำให้มันเดี้ยง คือทำให้มันมีbadหรอคับ แล้วพอมีวิธีทำให้มันเดี้ยงแบบเนียนๆ ตามที่คุนบอกมั้ยคับ ขอบคุนมากนะคับ
                  ตีเข่าครับ แค่นั้นหัวอ่านก็เน่าแล้ว badด้วย

จะให้ชัวร์ หลังตีเข่าลองเอามาต่อดู ถ้ามะอ่านก็เน่าแระ

แต่วิธีนี้ขอให้ทำต่อเมื่อของใกล้เสียนะครับ เพราะจริงๆแล้วมันเหมือนการโกงประกันอย่างนึง ยังไงก็ไม่ใช่สิ่งที่ดี แต่กรณีนี้ของมันเสียแล้ว ก็ให้มานเสียไปเลย จะได้เคลมง่ายๆ

ตีเข่ายังไง hddข้างนอกมันก็มะบุบหรอกครับ

Comment

ถ้าเกิดมันไม่มีbad แล้วถ้าเกิดผมจะไปเคลมเลย รุ้สึกว่าเวลาเคลมจะมีเอกสารให้เขียนสาเหตุ ผมจะเขียนอะไรดีคับ โทดทีนะคับที่ถามแบบป.ญ.อ.นะคับ แฮ่ๆ ขอบคุนทุกคนคับ
                    Last edited by icesacream; 2 May 2007, 13:02:16.

Comment

ก็บอกไปแค่ว่าhddไม่อ่าน

สั้นๆง่ายๆ อิอิ

ถ้ามานถามว่าไปทำไรมาก็บอกมะรู้อย่างเดว บอกว่าก็ผมก็ใช้ตามปกติ วันึงมันก็มะอ่านซะงั้น

แค่นั้นอะคับ ฮี่ๆๆๆๆ

Comment

คำถามสุดท้ายคับ แล้วมันเอาไปเชคแล้วว่ามันยังดีอยุ่ มันจะเอาอันเดิมมาให้ป่ะคับ ขอขอบคุนอีกครั้งคับ

Comment

HDD ของคอมตั้งโต๊ะอ่อนแอมากนะครับ กระทบกระเทือนหน่อยเดียวมีสิทธิพังได้เลย เช่น แค่ย้ายบ้านเอาขึ้นรถกระบะกระเทือนไม่มากยังพังมาแล้ว แต่ถ้าเป็นของโน๊ตบุคจะมีระบบป้องกันและจะแข็งแรงกว่า คร้าบ....

Comment

ผมเคยตั้งเคสไว้เฉยๆที่พื้น แล้วมีคนมาเตะล้มยังพังเลยครับ ดีเทคไม่เจอ

Comment

เหอะ เครมด่วนครับ ทุ่มลงพื้นสัก 1 ที เค้าไม่รู้หรอก

Comment

Working...
                              X