Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอข้อมูล iPhone [3G-8GB] หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอข้อมูล iPhone [3G-8GB] หน่อยครับ

คือตอนนี้สนใจจะซื้อมือถือใหม่ อยากได้ที่มี Gps ด้วย แต่ไม่รู้ว่า iPhone 3G นี่มีหรือเปล่า

เคยเล่นของพี่ชาย เห็นว่ามีแต่ google map แล้วราคาของ iPhone 3G 8GB นี่ราคาเท่าไร

ถ้าซื้อเครื่องหิ้วอ่ะครับ แพงหรือถูกกว่า Truemove ครับ

ควรซื้อยังไงแบบไหน ใครมีประสพการณ์ แนะนำให้หน่อยน่ะครับ ขอบคุณครับ

ไม่มี gps คับ แต่ใช้ google map +3g แทน แต่ยังไงมันก็สู้ gprs ไม่ได่ถ้าซื้อ ก็เอาของทรูเลยคับ ถูกพอๆ กัน

Comment

อย่าลืมดูราคาดีๆนะครับ ของทุยยังไม่รวมภาษีครับ ผมมีลิ้งเวปที่ขายอยู่ไม่แพงมากรัปประกันด้วยมั้ง แต่ดันเซฟไว้ในแมค ไว้พรุ่งนี้จะส่งลิ้งให้ละกันครับ(ถ้าไม่ลืม- -)

Comment

อยากรู้ว่า ราคาเครื่องหิ้วตอนนี้ประมาณเท่าไรหรอครับ

Comment

8 gb 22xxx 16 gb 23 - 24 xxx

Comment

Originally posted by nguan08 View Post
            ไม่มี gps คับ แต่ใช้ google map +3g แทน แต่ยังไงมันก็สู้ gprs ไม่ได่ถ้าซื้อ ก็เอาของทรูเลยคับ ถูกพอๆ กัน
            iPhone 3G มี GPS นะท่าน ผมใช้อยู่ทุกวัน

Comment

ช่ายแล้ว มันมีgps น่ะท่าน

Comment

ตอนนี้เครื่องหิ้วที่มาบุญครอง 8Gรุ่นแรกเหลือ18K 8Gรุ่น3Ggเหลือ24K แล้วแต่ความชอบว่าจะซื้อของทรูหรือหิ้วซึ่งถ้าคิดราคาเคร่าๆของ3Gทรูแบบรวมภาษีมันจะตกประมาณ 26215 บาท

ถ้าจะซื้ออยากได้พิจารณาตรงการประกันถ้าเป็นตามร้านจะบอกว่าหากซื้อแล้วมีปัญหาสามารถนำมาปรึกษาที่ ร้านได้ โดยจะรับประกันเครื่อง 1 ปีเฉพาะการติดตั้งซอฟต์แวร์ หากพ้นระยะเวลาประกันจะคิดค่าบริการลงซอฟต์แวร์ราว 300 บาทต่อแอปพลิเคชันหลายสิบชิ้นต่อครั้งตามแต่ผู้ใช้จะ เลือกซื้อ

ถ้าเป็นของทรูเจ้าหน้าที่ระบุว่าการรับประกันไอโฟนจากทรูจะใช้มาตร ฐานเดียวกับต่างประเทศ มีวอยด์หรือสติกเกอร์รับประกันซึ่งถ้ามีปัญหาในส่วนข องฮาร์ดแวร์จะได้รับการซ่อมตามมาตรฐานจากศูนย์แอปเปิ ล และไอ-สตูดิโอในประเทศไทยตลอด 1 ปี โดยเครื่องที่ทรูมูฟนำเข้ามาจำหน่าย จะเป็นเครื่องที่ไม่มีการล็อกผู้ให้บริการเครือข่ายเ ช่นเดียวกับในประเทศฮ่องกง ดังนั้นจึงไม่จำเป็นที่จะต้องนำเครื่องไปปลดล็อกให้ส ามารถใช้งานผู้ให้บริการเครือข่ายอื่นๆ

อีกจุดที่ทำให้ไอโฟนเครื่องหิ้วและไอโฟนจากทรูมีความ แตกต่างกันคือการติดตั้งแอปพลิเคชัน ผู้ใช้ที่ซื้อเครื่องจากทรูสามารถเลือกซื้อแอปพลิเคช ันได้จากเว็บไซต์ของแอปเปิล ในราคาต่ำสุดราว 90 เซนต์ต่อ 1 แอปพลิเคชัน หรือประมาณ 30 บาทเพียงทางเดียว จุดนี้หากตรวจสอบว่าผู้ซื้อลักลอบทำ jailbreak (การปลดล็อกเพื่อลงโปรแกรมติดตั้งแอปพลิเคชันโดยไม่ต ้องผ่านโปรแกรมไอจูนส์ สโตร์ ซึ่งทำให้ผู้ใช้ไม่ต้องเสียค่าใช้จ่าย) เครื่องนั้นๆจะหมดประกันเช่นเดียวกับในต่างประเทศ

สิ่งที่เกิดขึ้นคือ ไอโฟนเครื่องหิ้วจะสามารถพิมพ์ภาษาไทยได้โดยการ jailbreak เพื่อลงโปรแกรมพิมพ์ไทยเพิ่มเติม แต่เครื่องไอโฟน จากทรูจะสามารถอ่านภาษาไทยได้เท่านั้น ไม่สามารถพิมพ์ภาษาไทยได้ ทรูให้เหตุผลว่าเป็นเพราะแอปเปิลยังไม่ออกเฟิร์มแวร์ ที่มีคีย์บอร์ดภาษาไทยในขณะนี้ ดังนั้นผู้ที่ซื้อเครื่องไอโฟน 3G จากทรูจะต้องรอให้แอปเปิลพัฒนาเฟิร์มแวร์ให้มีคีย์บอ ร์ดภาษาไทยในอนาคตต่อไป

Comment

Originally posted by Tonkus35 View Post
                  iPhone 3G มี GPS นะท่าน ผมใช้อยู่ทุกวัน
                  ขอโทดทีคับ พูดผิด จากที่เคยลองคือ มี gps แต่ไม่มี map อะต้องอิงจาก google map ซึ้งต้องต่อจาก gprs หรือ 3g

Comment

เอาถูก ก็เครื่องนอกครับ

iphone ถ้าไม่ เจลเบรก ก็เหมือนที่ทับกระดาษ ipod moblie ธรรมดาๆนี่เอง
                    ยกเว้นมีกะตังโหลดจาก itunee ก็ตามแต่ใจปราถนา จ้าาา

Comment

http://www.manager.co.th/Telecom/Vie...=9520000006160

Comment

Working...
                      X