Announcement

Collapse
No announcement yet.

OS X 10.5.6 อันไหนดีนะเนี่ย? เริ่มมึน งงแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• OS X 10.5.6 อันไหนดีนะเนี่ย? เริ่มมึน งงแล้ว

มือใหม่ครับ อยากลอง
    ตอนนี้เจอ
    1. iPC_OSx86_10_5_6_Universal_PPF5_Final
    2. XxX_x86_10.5.6_Install_disc_Universal_Final
    3. iDeneb_v1.4_10_5_6
    ไม่รู้อันไหนชัวร์ ง่ายและเวิร์คสุด(อย่าบอกนะว่าไม่มี ยังไม่อยากหันหลังกลับ)

มีคำถามอีกมากมาย (มือใหม่จริงๆ ยิ่งอ่านยิ่ง งง)
    "iPC X-DL is now released at the usual places (DO NOT ASK WHERE TO GET IT). It is a combo LiveDVD and full iPC Installer (dual boot DVD) in a dual layer ISO. Please read the following release notes CAREFULLY!!!
    ถามว่า
    -X-DL คืออะไรครับ
    -combo LiveDVDคืออะไรครับ

ตัวที่ชัวร์และดี ตอบยาก คงต้องดูฮาร์ดแวร์ที่เรามีว่ามันเข้ากับตัวไหน(ต้องลองเอง)

X-DL=แผ่น DVD dual/double layer หรือ DVD9
    combo LiveDVD = คือ os ที่เล่นจากแผ่นได้เลยโดยที่ไม่ต้องติดตั้งลงเครื่อง

ถ้าผิดพลาดต้องขออภัย

Comment

จาก http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=381233

Kalyway 10.5.2 --> ตัวนี้ เก่าไป Driver น้อย ไม่อยาก Patch เยอะ
      iDeneb 10.5.4/10.5.5 --> ตัวนี้ใช้งานได้ดี แต่ว่ามันหน่วงๆ มองเห็นแค่ 1 Core
      iATKOS 5i 10.5.5 --> ตัวนี้ ก็พอๆ กะ iDeneb ครับ
      Jas 10.5.4 Sever --> ตัวนี้ ผมลงแล้วใช้คีย์บอร์ดไมได้ ไม่รู้เป็นไร
      iPC Leopard 10.5.6 --> เพิ่งออกเลย แจ่มดีครับ Driver เยอะกว่า Leo อีก
      ลายละเอียด iPc http://www.infinitemac.com/f36/ipc-o...md-sse2-t1789/
      xXx Leo 10.5.5 --> แจ่มครับถูกใจตัวนี้ ที่สุด ฟันธง !!!! อิอิ
      xXx Leo 10.5.6 --> แจ่มเหมือนกันโปรแกรม Driver เยอะมากๆ แต่ชอบ10.5.5 มากกว่ารู้สึกมันเร็วกว่า

Comment

xXx Leo 10.5.5

ดีครับ ผมลงผ่าน ฉลุย shutdown ได้สนิท 64bit ด้วย

เคยลงมาทุก อย่าง ครับ 1.5 เดือนครับ มาจบ ที่xXx Leo 10.5.5

spec

P5Q-Pro
        E7300
        RAM 6 GB
        HDD 250 GB
        HD3870
        Last edited by thebob; 3 Mar 2009, 10:17:10.

Comment

ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำ
          อยากจะลง 1056เลย ไม่อยากจะอัพทีหลัง(อัพไม่เป็น)
          อยากจะลอง iWork/iLife09ด้วย คงต้องลง1056 อย่างเดียวเลยใช่ไหม

Comment

เป็นแนวทาง ตอนนี้แฮปปี้สุดๆ หลังจากลงแล้วลงอีกหลายรอบ ติดนิดติดหน่อยจน(คิดว่า)สมบูรณ์ที่สุดแล้ว
            ผมลง xXx Leo 10.5.6
            สเป็คผม
            E8200
            gigabyt Ep35 ds4
            ram 2x2
            vga ATi xt 2900
            Audigy 2zs driver Kx
            Dvd-rw Lg IDE
            ไดร์เวอร์ทุกตัวอยู่ในแผ่นทั้งหมด ติ๊กให้ถูกละกัน
            ตอนนี้ใช้สมบูรณ์แบบมาก เร็วแรง เสถียรจริงๆ ดูหนัง-ฟังเพลงเสียงดีกว่าเคยใช้วินโดว์มากนะ (ซาวด์ตัวเดียวกันแท้ๆ)
            ตอนแรกๆที่ลงไม่ได้ติ๊กหลายอย่าง ปรากฎว่าไม่เห็น ดีวีดี Ide ของแอลจี กับรีสตาร์ทไม่ได้
            ตอนนี้ได้หมดละครับ มีความสุขมากมาย

Comment

iWork9 แจ่ม ครับ
              ต้อง อับ QuickTime 7.6 ก่อน นะ ไม่งั้น ไม่ยอมลงหัย
              ได้ ผล มา โชว์ บ้างนะ ครับ

Comment

แล้วตัว xxx leo 10.5.5 หาโหลดได้จากไหนครับ (หาเจอแล้วครับ มีใน bit) เหอๆๆ
                Last edited by ammagedon; 6 Mar 2009, 16:27:55.

Comment

Originally posted by thebob View Post
                  xXx Leo 10.5.5

ดีครับ ผมลงผ่าน ฉลุย shutdown ได้สนิท 64bit ด้วย

เคยลงมาทุก อย่าง ครับ 1.5 เดือนครับ มาจบ ที่xXx Leo 10.5.5

spec

P5Q-Pro
                  E7300
                  RAM 6 GB
                  HDD 250 GB
                  HD3870
                  P5Q-Pro ที่ลงได้นี่ต้องแฟลชไบออสรึปล่าวครับ

Comment

ท่านทั้งหลาย ใครใช้ Core 2 duo แล้วเห็น CPU หัวเดียวบ้าง แล้วแก้ไขยังไงครับ

Comment

ไบออส ลองตรง Limit CPUID MaxVal :ให้ใส่ Disable ลองดูนะครับ

Comment

Originally posted by thebob View Post
                        iWork9 แจ่ม ครับ
                        ต้อง อับ QuickTime 7.6 ก่อน นะ ไม่งั้น ไม่ยอมลงหัย
                        ได้ ผล มา โชว์ บ้างนะ ครับ
                        QuickTime 7.6 ไม่ต้องอัพก็ได้ครับ ตอนลง iWork9 มันจะแจ้งว่าให้อัพ QuickTime เป็นเวอร์ชั่น 7.6 ไม่ต้องไปสนใจกด Continue ไปเลยครับ รับรองลงได้ไม่มีปัญหาใช้งานได้ปกติ

Comment

อยากลงอยู่เหมือนกันคับ หาแผ่นอยู่

Comment

แต่มันไม่มี driver ของ GTX260 อะกำจิงๆ

Comment

ถ้ามหน่อยครับ ตอนนี้OSXดูหนังhidef(1080p)แล้วยังกระตุกอีกหรือเปล่าอ่ะครับ

Comment

Working...
                              X