Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อ NB ได้แผ่น Windows จากร้านไหมครับ...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อ NB ได้แผ่น Windows จากร้านไหมครับ...

ร้านต้องให้เราไหมครับ อยากรู้ เค้าให้มาแต่ Recovery ...

windows ฝังมากับ hd

Comment

จะได้แต่แผ่น Recovery เท่านั้นครับ ทางร้านจะให้มา หรือกดเองจากเครื่องก็ได้ครับ

Comment

ม่ายได้แน่นอนคราบบบบ

Comment

ซื้อเอาครับ

ของลิขสิทธ์นะครับ

เรา ต้อง ช่วย กันใช้ของดี ถูกกฏหมายครับ

Comment

ถ้าไม่สั่งก็ไม่ได้นะแผ่น Recovery ร้านส่วนใหญ่ไม่ค่อยทำให้

Comment

ไม่มีครับแต่ ฝังอยู่ใน HDD เลย สะดวกทุกที่ทุกเวลา
              Last edited by ยองยองซอย; 22 Oct 2007, 23:09:04.

Comment

โหลดบิตเอาครับ เพราะเขาไม่ให้แน่นอนอ่า

Comment

้hp ถ้าเป็น Pavillion รุ่นเก่าๆๆ ที่มันแพงๆๆ หน่อยครับ จะให้ทั้ง แผ่น windows + recovery
                  แต่เด่วนี้เค้าประหยัดงบ ฝัง recovery ในhdd เลย แล้วก็ไม่แถมแผ่นwindows แล้ว ให้ลิขสิทธิ์โดยลงOEM มาให้ครั้งนึง ครั้งต่อไปก้ลงแผ่นปลอมแล้วเปลี่ยน cd key ตามด้านหลัง nb ก้จะได้ของแท้ updateได้แล้วครับ

Comment

ผมใช้วิธีโหลดจจากบิทเอาแล้วใช้ Key แท้ที่ติดมากะเครื่อง

Comment

Originally posted by sorotbug View Post
                      ซื้อเอาครับ

ของลิขสิทธ์นะครับ

เรา ต้อง ช่วย กันใช้ของดี ถูกกฏหมายครับ
                      ก็ของแท้เนี้ยแหละครับ เวลาซื้อ NoteBook แล้วเขาจะไม่ให้แผ่นมา (OEM นิ)
                      ถ้าอยากได้ก็ต้องหาโหลดเอาเอง หรือ Burn แผ่น Recovery เอง(สำหรับ Acer)

Comment

ของผมเค้าจะลงฝังใน hdd มาให้คับ และก้อให้ แผ่น recovery มาให้อีก 2 แผ่น เปน xp & vista home คือผมซื้อ benq อะคับ

Comment

เก็บข้อมูลอีกละ อิ อิ
                          ปล . ของผมก็ไม่ได้อะคับ

Comment

Originally posted by Gemini View Post
                            ผมใช้วิธีโหลดจจากบิทเอาแล้วใช้ Key แท้ที่ติดมากะเครื่อง
                            ทำงี้ได้ใช่ไหมครับ

ขอบคุณทุกท่านที่มาตอบครับ...

Comment

Working...
                            X