Announcement

Collapse
No announcement yet.

องกรค์ของท่านใช้ CPU อะไรกัน ??????

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• องกรค์ของท่านใช้ CPU อะไรกัน ??????

เริ่มจากเรียนมหาลัยแล้วกันนะครับ
    คณะวิศวะ(มธ) รุู็ุ้้่สึกจะ Pentium III ram 128 หรือต่ำว่า (จำมะค่อยได้แต่ตอนนี้เปลี่ยนแล้วแหละ)
    ห้องสมุด P4. 3.0Ghz ram 512 (ดูไฮโซกว่าอันแรกเยอะ)
    ผมทำงานมา 2 บริษัทล่ะ
    1.บริษัทแรกใช้ celeron 2.0Ghz ram 256 เต่ามากๆ (กะให้ตูพิมงานอย่างเดียวรึไงฟระ)
    2.บริษัทที่ 2 ใช้ celeron 2.4Ghz ram 512 (ค่อยดีหน่อย)

แต่ยังไม่เคยเจอองกรค์ไหนใช้ AMD เลยอ่ะครับไม่รู้ว่าทำไม????
    มหาลัยหรือบริษัทของคุณล่ะ้ครับ ใช้อะไรกัน???

ส่วนตัวแล้ว ใช้ AMD X2 เน้อ..

Sun Sparc ตัวไหนก็ไม่รู้ SunFire 15K น่ะ
    CPU 16 ตัว ยังใส่ไม่เต็ม

Comment

1.บริษัทแรกใช้ pentium 100 ram 32
      2.บริษัทที่ 2 ใช้ pentium iii ram 512
      3.บริษัทที่ 3 ใช้ amd 939 ram 512 เลือกสเป็คเอง
      4.บริษัทที่ 4 ใช้ amd x2 am2 ram 2 gb แนะนำเขาเลือกสเป็คเอง
      5.บริษัทที่ 5 ใช้ amd x2 4000+ am2 ram 2 gb แนะนำเขาเลือกสเป็คเอง
      มันคุ้มค่ากว่า....

Comment

Originally posted by samutss View Post
        1.บริษัทแรกใช้ pentium 100 ram 32
        2.บริษัทที่ 2 ใช้ pentium iii ram 512
        3.บริษัทที่ 3 ใช้ amd 939 ram 512 เลือกสเป็คเอง
        4.บริษัทที่ 4 ใช้ amd x2 am2 ram 2 gb แนะนำเขาเลือกสเป็คเอง
        5.บริษัทที่ 5 ใช้ amd x2 4000+ am2 ram 2 gb แนะนำเขาเลือกสเป็คเอง
        มันคุ้มค่ากว่า....
        เปลี่ยนงานบ่อยจังเลยนะครับ ว่าแต่อันที่ 5 เนี่ย
        แรงพอตัวนะครับ ทำงานหรือดอทเอกันครับ
        อิอิ

Comment

555 AMDพวกหอการค้าจังหวัดยังไม่ค่อยจะรู้จักกันเลยครับ (Intelก็ไม่รู้) รู้อย่างเดียวโหลดหนังโป๊ได้ก็พอใจกันแล้ว

กรรมวิธีในการจัดสปกใช้ในมหาลัยนั้นลำบากมากเลยครับ จัดไปอย่างนึงได้อีกอย่างกลับมา กว่าจะเซ็น ชื่อAMDไม่รู้จักก็ไม่เอาแล้ว

Comment

ที่ทำงานผม
            pentium4 3.4G
            RAM 2 G
            พนักงานยังบอกเต่าเลย.......มันเต่ายังงัยว่ะเนี่ยยยยยยย

Comment

อ่าน่ะที่มหาลัยผมเค้าใช้กันแบบนี้อ่ะ

1. AMD X2 5200+ ram 2 กิ๊ก อ่า
              2. C2D จำสปีดมะได้อ่ะ + ram 2 กิ๊ก
              3. Pentium 4 3.0 Ghz + ram 1 กิ๊ก

ส่วนจอก็
              1. Sumsung SyncMaster 940n

Comment

ห้องสมุดม.ผมมีช่วงนึงเขาให้จัดสเปกให้
                ซัด Core2Duo เลยงบเครื่องละ 25000

Comment

p4 3.2
                  p4 2.4
                  -------
                  ยุคผมเข้ามาเปลี่ยนยกกระบิเป็น
                  -------
                  LE 1600 2 เครื่อง
                  X2 4000+
                  SEMPRON 3000+
                  SEMPRON 3200+
                  SEMPRON 2200+ อันนี้มือ 2 เอามายำ

Comment

ร.ร. ผม
                    Sempron อะไรไม่รุ้
                    server เห็นแต่ stiker Xeon

Comment

Originally posted by Master_Kai View Post
                      เปลี่ยนงานบ่อยจังเลยนะครับ ว่าแต่อันที่ 5 เนี่ย
                      แรงพอตัวนะครับ ทำงานหรือดอทเอกันครับ
                      อิอิ
                      ผมทำงาน cad render ตึก คาดว่าปีหน้ามีอีกที่

Comment

Originally posted by Destiny View Post
                        อ่าน่ะที่มหาลัยผมเค้าใช้กันแบบนี้อ่ะ

1. AMD X2 5200+ ram 2 กิ๊ก อ่า
                        2. C2D จำสปีดมะได้อ่ะ + ram 2 กิ๊ก
                        3. Pentium 4 3.0 Ghz + ram 1 กิ๊ก

ส่วนจอก็
                        โอ้ววแม่เจ้า มหาลัยท่านแรงจริงๆ ครับ
                        เรียนแถวไหนครับ เด๋วไปขโมย CPU ซะเรย

อิอิิอิ

Comment

Originally posted by Destiny View Post

ส่วนจอก็
                          ใช่ มทส รึป่าวคับผมพอจะจำได้ลางๆ^^

1. AMD X2 5200+ ram 2 กิ๊ก อ่า--->เป็นคอมพิวเตอร์ชุดของ HP คับ อันนี้ใช้ในแล็บคอม เอาไว้เรียน English(-*-) C++ และ Solidwork มหาลัยเพิ่งจะถอยใหม่เมื่อประมานเดือนกันยายน

2. C2D จำสปีดมะได้อ่ะ + ram 2 กิ๊ก ---> เอ..อันนี้ไม่เคยเห็นนะ ^^

3. Pentium 4 3.0 Ghz + ram 1 กิ๊ก--->คอมพิวเตอร์ชุดของ Acer คับ อันนี้ ในแล็บคอมของอาคารเครื่องมือ3 ให้เด็ก วิศวะ-คอมฯ ใช้กัน^^

ปล. ไม่แน่ใจนะคับ

Comment

โหยย มหาลัยไฮโซสุดๆ(ค่าเทอมสุดๆ ด้วยป่าวหว่า)
                            วิศวะคณะเราทำไมมันกระจอกชิหายเรย
                            รัน Matlab ที รอกันจนลืม
                            เซงเป็ดๆๆ

Comment

อยากถอดจัง(CPU นะ)

Comment

Working...
                              X