Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม cpu มันร้อนขึ้นทุกวัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม cpu มันร้อนขึ้นทุกวัน

เมื่อก่อนแค่ 40 นิดๆเองแต่ตอนนี้ 50 กว่าๆเลย ซิลิโคลก็ทาใหม่แล้วตั้ง3รอบฝุ่นก็เป่าออกหมดแล้วฝาเคสก็ถอดออกทั้ง2ข้างอุณหภูมิก็ยังเท่าเดิม ยิ่งตอนเล่นเกมส์ไม่ต้องพูดถึงที่จริงมันก็ใช้งานได้ไม่มีปัญหาอะไรหรอกครับแต่มันไม่สบายใจ แบบนี้ต้องเปลี่ยนซิ้งค์ใหม่เลยรึเปล่าครับแล้วเอาซิ้งค์อะไรดีในงบ 1000

อุณหภูมิใน core กับ นอก core มันออกจะแปลกๆไหมอะครับ
    นอก core 51 C แต่ใน core 31C,21C ต่างกันเฉพาะด้านใน 10 C ต่างด้านนอกอีก 20 C *0*
    Last edited by Loghearth; 10 Feb 2008, 08:42:56.

Comment

อาจจะเป็นเพราะว่า ซิลิโคน มันแห้งขึ้น ทุกวัน ทุกวัน กระมั๊ง ครับ

Comment

core 1, 2 แล้วก็ cpu ทำไมแปลก ๆ อ่า
        ลองเปลี่ยนโปรแกรมไม่ก็เข้าไปใน bios ดูก่อนครับ บางทีโปรแกรมมันอาจหลอกตาก็ได้

Comment

ปกติ Core1 และ Core2 จะมีอุณหภูมิมากกว่า CPU 10 อาศา

ตามรูปของเจ้าของกระทู้ มันผิดปกติแล้วครับ

Comment

Originally posted by XP_armor View Post
            อาจจะเป็นเพราะว่า ซิลิโคน มันแห้งขึ้น ทุกวัน ทุกวัน กระมั๊ง ครับ
            พึ่งจะทาใหม่เมื่อคืนนี้เองครับ

core 1, 2 แล้วก็ cpu ทำไมแปลก ๆ อ่า
            ลองเปลี่ยนโปรแกรมไม่ก็เข้าไปใน bios ดูก่อนครับ บางทีโปรแกรมมันอาจหลอกตาก็ได้
            speedfan ก็เหมือนกันครับ

Comment

ไม่ต้องกังวลของผมก็เป็นครับ
              Last edited by V-FrIeNd; 8 Sep 2009, 20:19:34.

Comment

หุหุ ผมเคยเจอนะอาการแบบนี้ แต่นึกก่อนว่าทำไงหาย???

Comment

Originally posted by YuE View Post
                  เมื่อก่อนแค่ 40 นิดๆเองแต่ตอนนี้ 50 กว่าๆเลย ซิลิโคลก็ทาใหม่แล้วตั้ง3รอบฝุ่นก็เป่าออกหมดแล้วฝาเคสก็ถอดออกทั้ง2ข้างอุณหภูมิก็ยังเท่าเดิม ยิ่งตอนเล่นเกมส์ไม่ต้องพูดถึงที่จริงมันก็ใช้งานได้ไม่มีปัญหาอะไรหรอกครับแต่มันไม่สบายใจ แบบนี้ต้องเปลี่ยนซิ้งค์ใหม่เลยรึเปล่าครับแล้วเอาซิ้งค์อะไรดีในงบ 1000

ขอโทษนะท่าน ขอรายละเอียดมกกว่านี้หน่อยครับ เช่น Cpu รุ่นไหน Rev. ไหน Overclock ไหม เป็นต้น

Comment

เวงกำ เน็ตผม 56k ไม่เห็นรูป ซะงั้น ...... รู้ละครับว่า รายละเอียดCPU มีไรบ้าง

Comment

Originally posted by Vanilaice View Post
                      ขอโทษนะท่าน ขอรายละเอียดมกกว่านี้หน่อยครับ เช่น Cpu รุ่นไหน Rev. ไหน Overclock ไหม เป็นต้น
                      รายละเอียดอยู่ในภาพแล้วครับ

Comment

อะ น่า ร้อนแรง ทนหน่อย
                        ผมเปิด 24 ชม. โหลด Bit มา 3 อาทิตย์ละ (โน๊ตบุ๊ก)
                        Idle 50c กว่าๆ (มีแต๊ะ 80c ตอน full)

Comment

Originally posted by Drunk View Post
                          ปกติ Core1 และ Core2 จะมีอุณหภูมิมากกว่า CPU 10 อาศา

ตามรูปของเจ้าของกระทู้ มันผิดปกติแล้วครับ

ขอโทษนะท่าน ปกติ Core#0และ Core#1 จะมีอุณหภูมิต่ำกว่า CPU ประมาณ 10 อาศา ?

Comment

เข้าของ กระทู้ได้ o\c ก็ร้อนปกติดีน่ะครับ ของผม o\c ไป2.8 หน่อยๆ พัดลมซิ้งค์เดิมๆ กดไป fulload 66-68 เลยครับ

Comment

สงสัยมันจาแรงขึ้นทุกวันๆ อะ เลยร้อนแรงๆ..อิอิ

Comment

Working...
                              X