Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อ cpu มาใหม่ต้องลง xp ใหม่หรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อ cpu มาใหม่ต้องลง xp ใหม่หรือเปล่าครับ

พอดีจะอัพเครื่อง ของเดิมเป็น pentiam d 2.6 ครับเปลี่ยนใหม่เป็น e6400 ต้องลงวินโดว์ใหม่หรือเปล่าครับ

ไม่จำเป็นครับ ไม่ต้องทำอะไรเลยด้วยซ้ำ
    CPU RAM HDD เป็นสิ่งที่ใส่เข้าไปได้เลย ไม่มี driver ไม่มีอะไรข้องเกี่ยวทั้งนั้น

Comment

ขอบคุณมากๆครับ

Comment

ถ้าHdd เอามาต่อเป็น master ต้องลงวินโดใหม่นะ นอกนั้นไม่ต้อง
        Edit
        แล้วก็เปลียนเมนบอร์ดด้วย ^^

Comment

คุณ nununu ที่คุณบอกว่า CPU RAM HDD เป็นสิ่งที่ใส่เข้าไปได้เลย ไม่มี driver ไม่มีอะไรข้องเกี่ยวทั้งนั้น

ถ้าเปลี่ยน HDD ใหม่ ไม่ลงวินโดน์ใหม่แล้วจาบูทวินโดน์ จากไหน

พิมพ์ไรไปคิดมั่ง

Comment

Originally posted by devilking View Post
            คุณ nununu ที่คุณบอกว่า CPU RAM HDD เป็นสิ่งที่ใส่เข้าไปได้เลย ไม่มี driver ไม่มีอะไรข้องเกี่ยวทั้งนั้น

ถ้าเปลี่ยน HDD ใหม่ ไม่ลงวินโดน์ใหม่แล้วจาบูทวินโดน์ จากไหน

คุณคิดไม่ถึงเขาหรอกครับ

Comment

เปลี่ยนบอร์ดใหม่สมควรที่จะลงนะครับ

แต่ถ้าจะไม่ลงก็ได้นะครับ ถ้าขี้เกลียด ก็ใช้ไปก่อน ใช้ไปซักพักเดี๋ยวก็ได้ลงเองล่ะครับ

เหมือนเวลาที่เราไปประกอบความตามร้านแล้วเค้า Ghost มาให้อ่ะครับ

Comment

Originally posted by devilking View Post

เค้าคงจะคิดว่า การเปลี่ยน HDD ในลูกที่ต่อพ่วงเพิ่ม ลูกที่ลง OS+Program ยังไม่ได้เปลี่ยน

บางคนก็มี HDD หลายๆลูก

Comment

ผมก็ไม่ลงใหม่ครับ

Comment

Working...
                  X