Announcement

Collapse
No announcement yet.

Abit AX78 ลากได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Abit AX78 ลากได้

Abit AX78 cpu x2 5000+ BE ลากไปตันที่เท่าไรกันหรอคับ ขาoc เซียนๆบอกผมหน่อยนะ ถึง4.0GHZป่าว

ซิงค์เดิมคงได้ราว 3.0-3.4 ครับ แต่ความร้อยเยอะพอสมควรแน่นอน

(ตัวคูณเน้นๆอย่างเดียวเลยครับ Vcore สัก1.425-1.5)

Comment

เคยเห็นคนลากแบบสบายๆที่ 3.2 นะ สเปคนี้เลย

Comment

เอา 200คูณ20เลยอัดไฟ 1.55 หาซิงดีๆ 5000+beไม่เคยทำให้ผิดหวัง ได้เห็น4ghzแน่ครับ

Comment

Originally posted by eXzato View Post
          ซิงค์เดิมคงได้ราว 3.0-3.4 ครับ แต่ความร้อยเยอะพอสมควรแน่นอน

(ตัวคูณเน้นๆอย่างเดียวเลยครับ Vcore สัก1.425-1.5)
          200*14 ได้แน่ครับซิ้งเดิม

Originally posted by panut3617 View Post
          เอา 200คูณ20เลยอัดไฟ 1.55 หาซิงดีๆ 5000+beไม่เคยทำให้ผิดหวัง ได้เห็น4ghzแน่ครับ
          ถึงจริง ๆ เหรอท่าน น่าลอง ๆ อิอิ

Comment

ตัวคูณมันได้ถึง 20 เลยหรือครับ
            จำได้ว่าไม่ถึงนะ

Comment

แรง!!!

Comment

ตัวคูณมันแว๊บๆว่าใด้แค่ 17 มะใช่หรอครับ
                จำผิดก็ขออภัยด้วย

Comment

สนใจSinkผมอะเป่า

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=187908

Comment

Originally posted by panut3617 View Post
                    ถ้าทำได้เอามาให้ดูหน่อยแดะ ตามลายเซ็นต์ผมนะสุดๆแล้วกับ 5000+be แต่อาจมีก๊อกสองถ้าได้แรมเทพๆ ซักชุด อิอิ

Comment

5000+ ได้ถึง 25
                      6400+ ได้ถึง 16
                      ในซีรี่ของ BlackEdition ครับ

Comment

ของผม 3600+ ได้ตามลายเซ็น

Comment

คุณ arnu ปรับไฟยังไงบ้างครับ แนะนำที แล้ว sink เดิมปะคับ...

Comment

Originally posted by arnu_a View Post
                            ของผม 3600+ ได้ตามลายเซ็น
                            แรมคอร์แซร์รุ่นไหนเอ่ย? แล้วยัดไฟแรมเท่าไหร่ครับ
                            ส่วนของผมไฟแรม 2.2 ลากได้ตามลายเซ็นต์คอร์แซร์บ้านๆ

Comment

Originally posted by Redmachine View Post
                              แรมคอร์แซร์รุ่นไหนเอ่ย? แล้วยัดไฟแรมเท่าไหร่ครับ
                              ส่วนของผมไฟแรม 2.2 ลากได้ตามลายเซ็นต์คอร์แซร์บ้านๆ
                              รุ่น ธรรมดาครับ VS แต่ผมทดแรมลงมา 533 ครับอัดไฟ 2.05 ครับ

Comment

Working...
                              X